นี่คือความเสียหายจากน้ำเค็มแถวบางขุนเทียน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nirvanarit, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nirvanarit

nirvanarit New Member Member

9
    0
    0
    ในอู่แห่งนึงแถวบางขุนเทียนครับ
    ถามเจ้าของอู่เค้าว่าเจ้าของรถคันนี้อยู่เกือบแถวๆ ริมทะเล
    บ้านเค้าต้องจอดรถแช่น้ำขังด้วยมั้งครับ
    ก็เลยได้ผลเป็นดังนี้

นี่ขนาดรถปีใหม่ๆนะครับ toyota wish
    ต้องเปลี่ยนชุดปีกนกต่างๆ ไปประมาณ หกหมื่นบาท

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

ตอนแรกผมเกือบจะไม่เชื่อ
    แต่พออ่านคอมเมนต์อีกที่ ว่า
    "ต้องจอดรถแช่น้ำ" ผมก้อเลยถึงบางอ้อ . . .
    ( ทำไปได้ . . )

3. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    โหห - - จอดแช่น้ำขัง เค็มอีกตะหากก

4. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    คนเค็มว่าแย่แล้ว.......น้ำเค็มก็แย่ไม่แพ้กัน

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แย่เลย

6. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    น่ากลัวมาก

7. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    มันหลีกเลี่ยงไม่ได้ขนาดนั้นจริงๆก็น่าสงสารคับ ใต้ท้องแดงแป๊ดเลย บ้านอยู่แถวไหนเนี่ย

8. เหล็กกับเกลือไปด้วยกันไม่ได้..

9. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ตอนจอดคงแห้ง

กลางคืนน้ำคงขึ้นมาแน่ๆๆ

เซ็งเลย

10. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    ใต้ท้องยังเป็นดินแดงแบบนี้ สงสัยอยู่เส้นเทียนทะเลแหง

11. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ไม่ต้องแช่น้ำเค็มหรอกคับ แค่ไอเค็มจากน้ำทะเลก็แย่แล้ว ผมเคยซื้อรถจากพัทยามา อายุรถ 5 ปี เพื่อนๆเชื่อไหม แค่ไอเค็มๆ เนี่ย เอารถขึ้นฮอยส์ ยกดูใต้ท้อง เจอพี่หนิม ทั้งผิว ทั้งขุม หลายจุดเลย เห็นแล้วหนาวไปเลย ทุกวันนี้ขายไปแล้ว

12. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ดีนะ มันไม่หักตอนที่ขับๆอยู่ น่ากลัวจริงๆ

13. โห ผุแบบน่ากลัวมาก เคยไปอยู่บ้านเพื่อนในซอยนั้นเหมือนกันคับ อยากจะบอกว่าตอนน้ำท่วมนี่หฤโหดสุด สุด ท่วมเกือบมิดไฟหน้ารถเก๋งนะคับ
    หน้าโรงงาน Apex toy อ่ะ เครื่องเบนซิลตายเรียบรถเก๋งนี่ดับน้ำเข้ารถหลายสิบคันเลยคับ เครื่องดีเซลพอถูไถ กระบะโฟร์วิลเท่านั้น แต่ตอนนี้ทำถนนอยู่ เสร็จเมื่อไหร่คงดีขึ้นเยอะอ่ะคับ

14. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เจอปัญหาไว ซ่อมไวดีแล้วครับ

ผุแบบน่ากลัวที่ซู๊ดดด

ไม่อยากนึกตอนซัดโค้งแรง ๆ แล้วมันหักลงไป - -"

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โชคดีมากเลยคับ ที่ไม่หักตอนขับคับ

16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีรู้ก่อนนะ ไม่งั้น แย่แน่

17. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    คนเทียนทะเลตัวจริงเลยนะเนี้ย

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ลมที่พัดไอน้ำทะเลเข้ามาก็น่ากลัวไม่แพ้น้ำทะเลเหมือนกันครับ :D

19. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    งี้ต้องเปลี่ยนไปขับ BM แล้วมั่งเนี่ย

20. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อยู่ไม่ได้แล้วสงสารรถ

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    กัดขนาดนี้เลยหรอ

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
  23. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    โคตรน่ากลัวเลยนะเนี่ย....

เขาถึงว่ากันว่า ถ้าหารถมือสอง อย่าหารถที่มาจากจังหวัดติดทะเล
    มันจะเป็นประมาณนี้ (แม้ว่า ไม่มากขนาดนี้)

24. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถนน ยังไม่รู้จักเสร็จ ซะที ครับ เบื่อสุดๆ ขนาดผม นานๆข้ามไปที แร้วคนที่อยู่ทุกวันนี่คงแย่สุดๆ
    ฝนตก น้ำท่วม ฝนไม่ตก ฝุ่นเยอะสุดๆ

25. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    น่ากลัวครับ

ปล.น่าเห็ฯใจคนอยู๋แถบนั้นจังเลยครับ

26. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ปีกนกสภาพเหมือนรถอายุ30ปีเลย โหดจริงๆ บ้านผมก็อยู่แถบวๆนั้นแหละครับ
    อ้อผมว่าน้ำเค็ฒ กับหิมะนี่ไม่ได้หนีกันเท่าไหร่เลยที่เมืองนอกหิมะก็กัดเหล็ก
    เอาเรื่องเหมือนกัน ใต้ท้องรถก็เจอน้องหนิมกันทุกคันไม่ว่ารถอะไรก็ตาม

27. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน มีแต่เคยได้ยินว่ารถที่อยู่แถวทะเลยจะมีปัญหาเรื่องน้ำทะเลกับช่วงล่าง

28. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    น่ากลัวแหะ

29. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    รถน่ะคร๊าบไม่ใช่เรือที่ต้องจอดแช่น้ำ...ทำไมไม่หาที่จอดที่มันดีกว่านี้ล่ะ...ไม่เข้าใจกับเจ้าของรถเลย...จริงๆ...

30. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ผมผ่านไปย่านนั้นนะ กลับมาเอาสายยางนอนลงกะพื้นฉีดใต้ท้องทุกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้