อยากถามเรื่องไฟหน้า R10 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย อัครเดช วิเศษสรรค์, 9 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟหน้าตัว R10 มีเป็นไฟตาเพชรรึเปล่าครับ หรือมีไฟตัวไหนที่ใส่แล้วสว่างบ้างครับ เพราะตอนนี้ไฟหน้าไม่สว่างเลยครับ

1. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    ผมเคยเห็นแค่2แบบอ่ะคับแบบที่มีไฟเหลืองกับแบบที่มีไฟมุมส้มๆแต่ก็สว่างดีนะคับหรือไม่ก็ต่อรีเลยเอาก็ได้คับแล้วเปลี่ยนหลอดเป็น100wสว่างแน่อันนี้เป็นวิธีที่ทราบนะคับ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    สายไฟมันเก่า ไฟเลยเดินไม่เต็ม

ทางแก้คือเพิ่มรีเลย์เข้าไปอีกสองตัวสำหรับไฟสองข้าง

เปลี่ยนหลอดไฟเป็น 100 watt ก็สว่างมากๆแล้วครับ

ไปให้ร้านได หรืออู่ไหนๆ ทำก็ได้ ค่าของรวมค่าแรงไม่เกิน 4-500 บาท แน่นอน

อีกจุดคือไฟแบตเตอรี่เรา ถ้าแบตเริ่มเสื่อมๆ ไฟหน้าก็ไม่สว่างเช่นกันครับ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ท่าน Ketdanai มีร้านไหนแนะนำบ้างไหม หลังไมค์ก็ได้ท่าน
    ช่วงนี้มึนไปหมดแล้ว ระบบสายไฟในรถมันตามมาหลอกมาหลอน มีปัญหาวันล่ะนิด จิตตกหมดแล้วช่วงนี้

4. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เรื่องไฟฟ้าขั้นสูงนี้ ช่างผมเอาไม่อยู่แน่นอนครับพี่หม่อม

แต่เท่าที่ทราบมาจากทางมาสด้าคลับ ที่ปัญหาระบบไฟฟ้าเกเรบ่อย

แล้วเห็นเค้าไปทำกันที่อู่เอฟพี อู่ช่างประภาส แล้วก็ช่างแดง นวลจันทร์ (ช่างแดงไม่รู้พี่หม่อมเคยซ่อมมาหรือยัง เพราะค่อนข้างชื่อดัง) อีกคนก็ ช่างหมูดิจิตัล

ช่างเหล่านี้ถือว่าค่อนข้างชื่อดังสำหรับทุกๆคลับที่เล่นแอร์ + ระบบการวางสายไฟฟ้า ที่เป็นระบบซับซ้อนขึ้นมาอีกหน่อย

อู่ FP 02-319-8103

ช่างประภาส ชื่ออู่ SY service 02- 9811105 , 089-8966102 (อดีตช่างศูนย์มาสด้า)

นวลจันทร์การช่าง รามอินทรา นวมินทร์ ช่างแดง โทร. 085-1344578

อู่ช่างหมู แอร์ ดิจิตัล พระรามเก้า เบอร์โทร 081-4977743

5. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไม่ทันแล้วล่ะ
    รื้อมาทำเองเล้วล่ะ ไม่ยากนี่หว่า
    วันก่อน ช่างแอร์รายงานว่า กล่องหน้าจอเสีย อ้ายเราก็เชื่อ สรุป รื้อออกมาทำเองซะ มั่วๆไป แต่กลับใช้ได้ ฮิ... เรียบร้อยไปหนึ่งเรื่อง
    ถัดมาอีกวัน ไฟตัดหมอก อยู่ดีๆก็เปิดไม่ติดซะง้านนนนนนนน
    รื้อดูเองอีก ฮืมมมมมมมมมม แม่จ้าว................โกรธคนทำไว้จิงๆ...............ไม่รื้อไม่รู้น่ะเนี้ย........
    สงสัยว่างๆต้องนั่งรื้อออกมาเก็บใหม่แล้วม้างงงงงงงงงง .. แบบเนี้ย....

6. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    คุณ peMhom ไม่ทราบว่าไฟตัดหมอก r10 ใส่ตรงไหน
    เหรอครับ แล้วราคาประมาณเท่าไร
    รบกวนด้วย อยากเอาไปติดมั่ง ช่วงเจอหมอกเนี่ยมองไม่ค่อยเห็นทางเลยขอบคุณครับ

7. PeMhom

1,163
    3
    0
    โคมไฟผม เป็นแบบหน้าเหลืองครับ ด้านในสุด แค่ใส่หลอด เดินสวิทต์เปิดปิดต่างหาก มันก็สว่างเป็นลำแล้วครับ ตอนเปิดคู่กับไฟใหญ่มันก็ไม่ได้สว่างขึ้นเท่าไร แต่เวลาฝนตก ไฟสีเหลืองช่วยได้เยอะเลยครับ

8. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ต้องเปลี่ยนไฟหน้าใหม่ทั้งคู่เลยครับ

ไฟหน้าโคมเหลืองคู่นึงไม่เกิน 2000 ซื้อได้ครับ

9. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    โหย

อยากได้โคมหน้ามากเลยอ่ะครับ

ตอนนี้โคมกำลังเน่าแล้วอ่ะ

ไม่สว่างเลย

อยากได้ใสๆ สวยๆ

ราคาเท่าไหร่ ที่ไหน แนะนำหน่อยครับ

10. PeMhom

1,163
    3
    0
    หาได้ตามร้านขายของชำทั่วไปครับ
    ไปรื้อๆดูหน่อย ราคาโคมหน้าเหลืองกับแบบเดิมที่ติดรถ ราคาเท่ากันครับ แต่แบบที่ติดมากับรถจะหายากกว่าหน่อยนึงครับ

11. Udong

319
    0
    0
    แล้วถ้าจะไปเดินหาซื้ออ่ะครับ

ราคามันจะเท่าไหร่อ่ะครับ

กลัวโดนฟันราคาหัวแบะอ่ะครับ

12. PeMhom

1,163
    3
    0
    กำเงินไป 3,000 มีทอน ได้ไฟติดมือกลับบ้านแน่
    ไม่ว่าจะไปเดินบางนา ปทุมวัน เห็นหลังสุดน้องเอกไปได้มา 2,000 บาท
    เอาเป็นว่า ราคาอยู่ที่ 2000 - 3000 ก็ได้แล้วล่ะ ข้างละ พันถึงพันห้า สำหรับไฟหน้ามันไม่แพงหรอกน่ะ
    เปิดราคาสูงนัก ก็ให้หัดเดินหนีซะบ้าง ของยังหาไม่ยากนัก เล่นตัวกันซะหน่อย รถอยู่ที่เรา อยากเก็บให้มันเก็บไป

13. Udong

319
    0
    0
    เด๋วพรุ่งนี้ผมจะไปลุ้นเดินดูที่บางนาดู

เฮ้อๆ

จงมาเป็นของเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้