------ ฝากพี่น้องชาว ROVER CLUB ตักเตือนด้วยครับ ! ! !

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย iamjc, 15 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    สวัสดีครับพี่น้องชาว ROVER CLUB ที่เข้ามาอ่านครับ
    อยากรบกวนพี่น้องชาว ROVER CLUB ตักเตือนเพื่อนในชมรมนิดนึงครับ (ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ)
    เหตุเกิดเมื่อเช้านี้ 15nov 5:50 am โดยประมาณ
    เริ่มโดยผมได้ขับรถมาทางเส้นทางพระรามเก้า มุ่งหน้ามอเตอร์เวย์สุวรรณภูมิ ก็ขับมาธรรมดา ตาก็เหลือบไปเห็น rover รุ่นอะไรผมก็ไม่สันทัด ที่มองเพราะเห็นไฟสวยดีซีน่อน มีซันรูฟด้วย:eek: ก็ผ่านไปตรงนี้ไม่มีอะไร พอออกมอเตอร์เวย์ผมก็เริ่มทำความเร็วตามปกติ วิ่งมาได้ซักพักเลยช่วงวงแหวนมาแล้ว ผมก็เห็นโรเวอร์คันดังกล่าว ขับมาด้วยความเร็ว :eek:แซงรถผมไปและปาดเข้ามาเลนผมแบบว่าโชว์ว่ารถข้าพเจ้าแรง:car: แล้วก็ไปไล่บี้ opel แต่งคันนึง แล้วก็ลับสายตาไป จนผมก็ขับเข้ามาในบริเวณสนามบินกำลังจะขึ้นสะพานกลับรถ ทันใดนั้นโรเวอร์คันดังกล่าวก็แซงรถผมอีกทีไปปาดหน้า รถ cathering แซงเรามาตั้งนานไหงเพิ่งมาถึงหว่า:loco: ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร พอลงสะพานกลับรถผมเห็นแล้วล่ะว่าซ้ายมีรถตู้จอดผมก็ออกอีกเลน แซงเค้ามา กลายเปนว่าเค้าติดท้ายรถตู้ทีนี้ เค้าปรี๊ดครับ:tsk: พอหลุดออกมาจี้ท้ายผมเลย ผมก็ตบไปซ้ายเค้าก็แซงไป แต่ลักษณะการขับเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุมากครับ ช่วงเวลาไกล้หกโมงเช้า รถคนที่มาทำงานเยอะพอสมควร เค้าก็แซงทั้งๆที่มีรถสวนมา พยานรู้เห็นก็คนการบินไทยร่วมสิบคัน นี่ยังไม่นับ รปภ. กะแท๊กซี่ที่จอดรอรับลูกเรือนะครับ เค้ามองคุณด้วยความชื่นชมสุดๆเลยนะครับ :nono:

ลักษณะรถ สีเทานกพิราบ ล้อเดิม ท่อแต่ง ไฟซีน่อน หลังคาซันรูฟ ทะเบียน ขอไม่ระบุ (รอภาพจากกล้อง รปภ ตู้ที่สอง ของตึก thaiairways operation center อยู่ครับ:cool:

ฝากไว้นิดนะครับ ถ้ามั่นใจว่ารถแรงมาก รบกวนไปสนามไม๊ครับ 20 dec มี subaru track day พอดี เด๋วออกตังค์ให้ ไปวิ่งกัน:rofl:

2. manU2597

manU2597 New Member Member

8
    0
    0
    จากที่อ่านมา ขับแบบนี้ หวาดเสียวน่าดู
    แล้วไมต้องมาแซงรถ เค้าตั้งสามรอบ ไม่เข้าจัย อิอิ

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ต้องกราบขออภัยพี่แคมรี่ VIP จริงๆนะครับ
    ผมไม่มีเจตนาอะไรไปปาดพี่ นะครับ ปกติผมขับแบบนี้อยู่แล้ว ไ่ม่ใช่ได้โชว์พลัง
    ไม่ได้คิดว่ารถแรงอะไร ผมไปอย่างนี้ของผมอยู่แล้วทุกวัน จริงๆ ไม่ได้แข่งกะใคร
    รถโอเปิ้ลที่พี่พูดถึงผมก็ไม่รู้เรื่อง ผมเอาแค่ให้พอไปรูดบัตรทันเท่านั้นก็พอ

แต่ก็ใจเค้าใจเรานะครับ ผมดูพี่ขับแล้วก็ใช่ย่อยนะครับ ไฟต่ำก็ไม่เปิด น่าจะอันตรายเหมือนกัน
    รถผมไม่ไ่ด้อะไรหลอกครับ สุ้รถพี่ไม่ได้หรอกครับจริงๆ

การที่พี่จอดแล้วให้แซงแล้วพยายมขับตามก็เป็นใครๆก็หวิวๆ นิดๆ ตอนแรกผมกะจะมาทำธุระที่ Box OPC เพราะดูเวลาแล้วน่าจะทัน แต่พี่เล่นมาจ่อท้าย ก็เลยต้องเปลี่ยนแผน

ยังไงขอโทษพี่อีกครั้งนะครับ เรื่องจ่ายค่าสมัครแข่งยังไงขอขอบคุณมากนะครับ ยังไงเดี๋ยวค่อยว่ากันครับ
    ไว้ใกล้ๆก่อน

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    โอมรถสีตกหรือ

5. iamjc

56
    5
    0
    นับถือน้ำใจจริงๆครับ ที่เข้ามาชี้แจง เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้ครับ ผมเองก็เคยพลาดครับ ก็ขอให้จบตรงนี้เลยนะครับ ไม่ถือโทษโกรธเคืองกัน ถ้าผมผิดพลาดไปบ้างก็กราบขออภัยด้วยเหมือนกันครับ

6. TG Rover

936
    2
    0
    ผมต่างหากครับที่ต้องขอโทษ คุณต้นที่ทำให้เสียอารมณ์มากกว่านะครับ
    ผมก็ไม่รู้่จะแก้ยังไงดี นิสัยขับรถเร็วครับ แต่ก็เจตนาไปรูดบัตรเข้างานจริงๆ

พอดีเมื่อเช้าผมอ้อมมาทางฟรีโซน ติดไฟแดงเลยช้าแล้วก็มาทันรถพี่ไง ครับ

ไงก็พี่น้องการบินไทยเหมือนกันครับ
    อยากเป็นเพื่อนอะครับ โอม นะครับ 0841408350
    ที่ฝ่ายช่างใช้อิม2คันเหมือนกัน เผื่อแลกเปลี่ยนอะไหล่กัน

7. TG Rover

936
    2
    0
    อ้าว ชื่อพี่หนึ่งหลอกเหรอ นึกว่าชื่อพี่ต้น

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

8. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    รอก่อนนะพี่โอม เดี๋ยวไปซิ่งด้วย อิอิ ^^

9. iamjc

56
    5
    0
    ยินดีครับโอม ไว้คงได้พบปะพูดคุยกันครับ บอกตรงๆผมรู้สึกดีมากๆเลย ที่ลงท้ายด้วยการได้เพื่อนเพิ่มอีกหนึ่งคน 081-4212121 ถ้าโทรมาแล้วไม่ได้รับ อาจอยู่หน้าเกตนะครับ แต่ถ้าว่างโทรกลับแน่นอน ที่ฝ่ายช่างเห็นอิมเหมือนกันครับ สวยๆทั้งนั้นเลย แต่มาทำงานไม่ค่อยเอาอิมมาอ่ะครับ เพราะโตต้าผมเติมแกสอ่ะ วิ่งไกลๆประหยัดดี เพื่อนๆที่เป็นลูกเรือ ก็ใช้ subaru กันอีกเยอะ ทั้ง อิม ทั้ง เล เลยครับ เนี่ยตอนนี้กะลังจะรวบรวม ชาว tg ที่ชื่นชอบในเรื่องเดียวกัน ตั้งเป็น tg club อยู่ อาจจะแปะติ๊กเกอร์ tg club สกอ๊ตไลท์ไว้เล็กๆ เผื่อร่วมทางมาเจอกันได้ทักทายกัน หรือถ้าเจอเพื่อนร่วมทางประสบปัญหาอยู่จะได้เข้าช่วยครับ ยังไงก็ยินดีที่รู้จักนะครับโอม

10. TG Rover

936
    2
    0
    ได้เลยครับต้น อยากมี TG Club เหมือนกันครับ เวลาเล่นกันจะได้ยิ้มๆ
    แต่เมื่อเช้าเครียดและไม่สบายใจไปหน่อย หน้อ อิอิ มีสติกเกอร์ จัดมาให้ผมเลยนะ 6 ชุดเลยละกันโรเวอร์ 4 อิม 2

ไงเดี๋ยวโทรไปคุยครับ ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันครับ

11. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    โห

ขนาด นี้เลยเหรอพี่โอม

ซิ่งจน มีคนต้องมาร้องเรียน

ดี ที่ไม่เจอกันตอน สอง ทุ่มเนอะพี่ 5555555555555

12. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    เข้าใจกันได้ก็ดีแล้วครับ

ขับรถมันก็ต้องมีกันมั่งเนอะ:D:D:D

13. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    หมู่บ้านผมมีคันนึง IM สีน้ำเงิน อยู่ในการบินไทย ใส่ชุดสี น้ำเงินๆม่วงๆ อยู่หมู๋บ้านชวนชื่นบางนาอะครับ

14. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    happy ending แมนโคตรๆครับ นับถือจริงๆ ชาวกระทิงแดง เชิญนอกรอบเลยแมะ cabaว่าไง

15. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    โห...ช่วงนี้รถแรงๆเยอะจัง..

เมื่อวานก็มีนิดหน่อยผมรีบไปนิคมนวนครรถขาออกก็เยอะแต่ด้วยความรีบ
    ขับเร็วแซงซ้าย/ขาวคงจะไม่ถูกในพี่ที่ขับฟอจูเนอร์สีขาวเข้าให้แกแซงผม
    มาปาดหน้าไม่ให้แซงส่ายไปมา.อ่ะครับ..ไงขอโทษด้วยเด้อ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2008
  16. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ใจเย็นๆครับพี่ น้อง ค่อยพูด ค่อยจา กัน
    แต่ก็จบลงด้วยดี นะครับ

ส่วนพี่ WAT ก็ใจเย็นๆก็ได้

17. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    5555..อิอิอิ...

จริงจ๊ะไมโล..อายุพี่ก็เริ่มมากแล้ว..จะเป็นห่วงก็น้องๆในไฮ5น่ะ..:p

18. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ไม่มาไม่กี่วัน มันดูดปากกันไปแล้ว ไงต่อดีหละ

19. TG Rover

936
    2
    0
    โทรไปคุยกันแล้วครับ ก็ขอโทดขอโพยกันแหละครับ

ผมยังไงก็รีบ เพราะการรีบเป็นคำแก้ตัวของคนขับรถเร็ว เสมอ

20. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    น่าอิจฉาคนมีรถแรงไว้ขับซิ่งจัง :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้