บุฝา ประตูด้วย แผ่นมิเนียมบาง เห่อๆนี้หละความบ้าของผม

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย boy_3DX, 15 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    อิๆๆ เนื่องจาก รถผม ข้างในมั้นไม่ ถูถลูกกะตาสักเท่าไหร่ เลยเรื้อ ออก ซะเกลี้ยงเลย เหลือแค่ เบาะ2ตัวกะ คอนโซล หน้า แค่นั้นจริงๆ (นึกว่าเป็นรถแข่งรึไงเนี้ย) ลองขับไปขับมา รู้สึกว่า รถมันชักน่าเกลียดแล้วหละภายในเนี้ย เน่าสุดๆ วันหนึ่งเดินผ่านร้าน วัสดุก่อสร้าง เหลือบไปเห็นมันอะไรไม่รู้ สีเงินๆ เลยเดินเข้าไปดู โอ้วไม่เจ้า แผ่นมิเนียมบาง นี้หว่า เลยกดมาซะ 1 ม้วน ราคา380 (okพอรับได้ ) กลับ มาบ้านปุ๊บ
    เลยเอาแผงประตูเดิม มาทาบ วาดแบบ ลงไป เอากรรไกรตัดอยู่ทั้งนาน ไม่ค่อยอยากจะขาดแฮะ เลยเอา คัทเตอร์ลอง กรีดดู โอยยย ม่างไม่น่าขาดไปใหญ่ เลยลองฉีกๆดู โอ้วแม้งเจ้า ฉีกได้อะ ขาดตามรอยกรีดของ คัทเตอร์เลย รอยเนียนมากไม่คมด้วย
    จากนั้น ลองเอามาทาบดู โอ้วพอดีๆ เลยจัดการ เจาะแล้ว ยึดน๊อต ทั้ง4 บานประตูเลย เออ ดูสะอาดดีขึ้นไปอีกแบบแฮะ เหมือนรถแข่งเลย เห่อๆๆ โครการต่อไปจะปูทั้งคันเลยเอิ้กๆๆ

พรุ่งนี้ ลงรูปให้ชมนะครับ น่าจะเป็นแนวทางได้เลยหละ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤศจิกายน 2008
  2. Eakkasit_Eak

Eakkasit_Eak New Member Member

2
    0
    0
    รอชมด้วยครับ เดี๋ยวจะนำไปใช้กับรถตัวเองบ้าง...:D

3. Best_KE20

Best_KE20 New Member Member

22
    0
    0
    ปูเสื่อรอชมครับ

4. zerogiggs

zerogiggs New Member Member

34
    0
    0
    เออแฮะ!..น่าสนเหมือนกันคับ คิดได้ไงเนี่ย...สติมา ปัญญาเกิดจิงๆเลยคับ
    รอดูอีกคนนะคับ สู้ๆๆๆๆ+++

5. โหน่งโหน่ง

โหน่งโหน่ง New Member Member

54
    4
    0
    รอชมเช่นกัน...ครับ

6. Guydido

Guydido New Member Member

285
    2
    0
    วันนี้วันที่ 17 แล้วครับ.......รอชมงาน Handmade อยู่ครับ:D:D:D

7. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
    รอดูอยู่เหมียนกันนะ :D

8. boy_3DX

168
    2
    0
    รูปแถมครับผม

9. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    กลางวันนี่ร้อนตายห่าเลย

แต่ได้โหดดีคับ

10. boy_3DX

168
    2
    0
    อิๆๆ แต่เวลากลางคืน เนี้ย โดนไม่ได้เลยครับ ยังกะน้ำแข็ง แต่ไม่ร้อนนะครับพี่ พวกของเดิมๆร้อนกว่าเยอะครับ จริงๆลองดู

11. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
    ได้ชมนวัตกรรมแล้ว เป็นแบบนี้เอง ดีครับ DIY

แอบเห็นพระบูชาด้วยนะ รถแรงขึ้นแน่ๆได้แรงหลวงพ่อท่านช่วย อิอิ

12. Guydido

Guydido New Member Member

285
    2
    0
    โอ้ว............เป็น รถ Dragwar ไปเลยครับ ท่าทางจะเบาขึ้นแถมกันไฟได๋ด้วยนะ ไอเดียเลิศครับ :D:D:D

13. jomjam

jomjam New Member Member

15
    0
    1
    แจ่มนะเนี่ย ดุมาก อิอิ

14. csvb

csvb New Member Member

30
    0
    0
    แล้วเสียงไม่ดังเหรอครับเวลาขับรถ

15. boy_3DX

168
    2
    0
    เสียงปกติครับ (หรือเพราะมันดังอยู่แล้วนะ อิๆๆ ) ปกติ แผ่นมีเนียมน่าจะดูดความร้อนนะครับ แต่คันนี้แปลกมากครับ เย็นอุณหภูมิปกติครับหรือเย็นก็ว่าได้ งง อยู่เหมือนกัน เนี้ย ไม่เชื่อลองทำดูครับ จิงๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้