สายหัวเทียน + หัวเทียน ... อยากรู้ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย jeff03, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    คือว่าอยากจะรู้ครับ ว่าถ้าเราเปลี่ยน สายหัวเทียน + กับหัวเทียน จะช่วยให้รถวิ่งดีขึ้ยม๊ยครัย
    ถ้าดีขึ้นควรจะเปลี่ยนเป็น สเปค แบบไหนครับสำหรับ "SR 20" และควรใชัของอะไรครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ สงสัยมานานแล้ว

:D:D

2. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    สำหรับตัวผมนะ ผมว่าไม่ค่อยเป็นผลเท่าไหร่ครับ แต่ที่คิดว่าเป็นผลและน่าสนใจที่สุดก้อคงเป็นhotwire nology อ่ะครับผม อันนั้นแจ๋วจิง แพงจิง

3. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ อยากรู้ด้วยคน เเล้วกับเครื่อง sr18 ควรใช้หัวเทียนเบอร์อะไรดีครับ ให้ดีกว่าของเดิม ขอบคุณครับ

4. B!de@

B!de@ New Member Member

34
    0
    0
    มันคงต้องดีขึ้นบ้างเเหละ เเต่คงไม่ถึงขั้นทําให้รู้สึกหรอก มันต้องมีส่วนประกอบอย่างอื่นด้วย

5. vynnz

727
    4
    0
    มันจะมีผลมากสำหรับรถที่ทำการโมดิฟายมาเยอะๆครับ ถ้ารถแตนดาร์ด แทบจะไม่รุสึกอะไรเลย
    มันมีไว้เพื่อเพิ่มไฟจุดระเบิดอ่ะ กรณีที่รถคุณได้ผ่านการโมดิฟายมาเช่น เพิ่มแรงดันเบนซิน เปลี่ยนหัวฉีด เพิ่มบูสท์ อ่ะครับ มันจะทำให้มีการเผาไหม้ไม่หมด เนื่องจากน้ำมันมาก อากาศมาก แต่หากไฟน้อย มันก้อเผาไม่หมดครับ แบบนั้นเมื่อเปลี่ยนระบบจุดระเบิดจึงจะเห็นผลชัดเจนครับ

6. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อ่า ... ชักเริ่มกระจ่างหละครับ :):)

7. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เกจิมาตอบเอง ก้อต้องกระจ่างเป็นธรรมดา

ท่านวินอู่ท่านอยู่ที่ไหนอ่ะ จะได้ไปแว่ะเยี่ยมเยียน

8. vynnz

727
    4
    0
    อยู่หลังปั๊ม mp แถวตลาดมหาสินอ่ะคับ แฟนพี่บุ๊ครุจักดี เหนขับผ่านประจำ 5555

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ไม่รู้จักอ่ะ
    ไหนเห็นว่าอยู่แถววชิรธรรมสาทิต ไม่ใช่เหรอ

งง น่ะ เนี่ย :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้