51 ภาพ Dragster Goodyear แตะแทรค BDA แล้วคับ รายงานสด

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 14 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ได้ข่าวมาจากในสนาม ผมก็รุกรี้รุกรน ไม่รู้จะทำไง พอดีว่า กล้อง nikon d80 มันสั่งลาไปแระ ไปอยู่กะเจ้าของใหม่ ตอนนี้ผมก็กำลังเล็งๆอยู่หลายตัว เลยขอยืมเจ้า nikon d300 ของลุงแถวบ้านมาชิวๆก่อน ยังใช้ไม่ค่อยเป็น ถ่ายผิดถูกขออภัยนะคับ เลยรีบคว้ากล้อง แล้วรีบมาสนาม

ระหว่างที่รอรถมา ก็ตามภาษาคนบ้าถ่ายรูป เดินไปทั่ว ถ่ายโน่นถ่ายนี่ บางทีเดินๆอยู่ เห็นแมลงวัน ผสมพันธ์กัน ก็ถ่าย ( แต่ดีนะ ที่นี่ไม่มี อิอิ )

มาดูภาพกันเลยดีกว่าคับ ระหว่างรอ เลยถ่ายต้นคริสมาส เก็บไว้เยอะๆหน่อย เพราะหลังปลายปี ก็จะไม่ใช่ แบร๊คกราวน์ตึกนี้แล้วคับ

น่าจะมีคนทำเจ้าไฟนี้ จำลองตัวเล็กๆเนอะ ไว้เป็นของที่ระลึกก็ดีใช่น้อย

ผมเดินบนแทร๊คไปเรื่อยๆ มองตลอดทางว่ามีอะไรแปลกๆมั๊ย สรุป มีแค่รอยยางที่เหลื่อมล้ำเลนส์ชาวบ้านไป เอ๊ะ หรือว่า เบื้องหลัง รถแดร๊กเหล่านี้ แอบไปดริ๊ฟท์ในแทร๊คเล่นกันอ่า :D

เมื่อคุณอยู่บนสแตนด้านบน มองเข้าหาแทร๊ค ทางด้านซ้ายมือ จะเห็นทุ่งหญ้าสวยงาม อากาศสดชื่นเหมือนกันนะคับ

ส่วนที่กำลังทำใหม่ ก็กำลังดำเนินการอยู่ อย่างไรแล้ว ขอเตือนผู้ที่จะไปสนามด้วยคับว่า ไม่ต้องเร่งมาก บางมุม มองไม่เห็นรถที่สวนกันมานะคับ

อีกไม่นานคงได้เห็น จุดสตาร์ท สวยๆคับ

มาแล้วววววว... เอ่อ....... ใส่กล่องอย่างกะของเล่นเลยคับ

แต่จะว่าไป เมืองนอกเค้าแบบนี้กันหมด รอเมืองไทยทำกันอยู่นะคับ

เห็นยางเบ่อเร้อเหิ้ม มาก่อนเลย

พี่โอ signal เรา ขอสัมผัสก่อน

ทีมงานเข็นเข้าเต้นท์ เตรียมตรวจสภาพ

ใหญ่จริงๆ เหมือนสาวๆ hankook เลย อิอิ

เซ็ทกันหน่อย

ล้อสวยมากคับ ตาเชน จะมีขายมั๊ยหว่า เหอๆ off ลึกๆ อิอิ

boss ประกอบเองเลย

หน้ายาว ด้านหน้าจะคล้ายๆกันหมดคับ

มีการตรวจสภาพต่างๆ บอกโดยระเอียด

โดยของเค้าจะมี เป็น list มาเลย แต่ของคนไทย ใช้ความจำ อิอิ

ทีมงานเค้า 3 คน ทำทั้งคัน

ถังน้ำมันอยู่ด้านหน้า ตรงช่วงยาวๆคับ

เช็คอีกรอบเพื่อความชัวร์

เวลาสตาร์ท ก็เหมือน drag ster ทั่วไปคือ แบตหลายๆก้อน

หนุ่มหล่อ ประจำสนาม BDA

มุมล้อหน้าอีกที

เห็นเค้าว่า เป็นลูก ( ไม่รู้ลูกเจ้าของหรือลูกคนขับ ) แต่ที่แน่ๆ โตมาเก่งแน่ๆ รู้สึกว่าจะเป็น tuner นะ อิอิ

มุมล้อหน้า กับยาง goodyear อีกคับ

หล่อๆ

คนตัวใหญ่คงเข้าไปไม่เหมาะแน่ๆ

ช่วยกันพับร่มคับ

speed D ก็มาคับ

พี่โอแอบเอาคลิ๊ปมาให้ดูคับ ( ไม่รู้คลิ๊ปอะไร ) เหอๆ

ไฟของ msd ทั้งนั้นเลย

แบบนี้รับลมพอมั๊ย

นั่งเพ่งล้อกันแล้ว สงสัยพี่โอมีโปรเจค

ทีมงาน goodyear เอา ฮาน มาให้ลองด้วย

เตรียมแต่งตัวแล้วคับ

ลากเข้าสู่แทรค อย่างเป็นทางการ

พวงแบต fortuner เอานี่แหล่ะ

จะได้เห็นแล้วอีกไม่กี่อึดใจ

ชุดแต่งแก simpson ทั้งตัว

start แล้ว เสียงเครื่องดังสุดๆ น่ากัวมากๆ

ยาวพอมั๊ย

อีก

ดูก้นบ้าง

ให้เวลาตากล้องทุกท่าน 5 นาที ในการยิงภาพ

ยังพอมีเวลาให้ยิง

กว้างๆ

อ้าว เร็วหน่อยเฮีย จะเบิร์นแล้ว

ตากล้องทุกคน ยืนไม่รู้อีโหน่ อีเหน่ เค้าเบิร์นยาง เสียงเครื่องคำราม สรุป ทุกคนหันหน้าหนีหมด ผมยิงได้ภาพเดียว

ถอยกลับไปอีกรอบ เพื่อทดสอบ

แล้วก็ยิงรัวๆ โดย nikon d300 ได้ภาพมาต่อเนื่องเหมือนกัน แต่เอาช๊อตนี้ไปแล้วกันคับ ต้องอุดหูนะคับ สำหรับตากล้องทุกคน ขอบอกว่า ดัง และแสบตามากแบบที่ พี่หนุ่ม เคยบอกคับ

เวลาจะเป็นยังไง รอดูเสาร์ที่ 22 งาน goodyear และ vtec party ในวันเดียวกันคับ สำหรับวันนี้สวัสดี :D

+ SENG +, TDAutoparts และ ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    รอชมครับ
    แล้วระยะเบรคจะพอมั้ยเนี่ย.........

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    โหด คับ

จะวิ่ง เสาร์ 22 หรอคับ

4. สวยงามมากมายครับ หิหิ...

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ

6. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    สุดยอดดดด

7. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    อยากรู้เวลาจัง

8. ta (^_^)

ta (^_^) New Member Member

52
    2
    0
  9. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    สุดๆเลย อยากไปดูจังเลย

10. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    โห สุดยอดเลย

11. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    ภาพสวยงามมากครับอยากไปดูตัวจริงจัง

12. EK-Sedan by KUN.

EK-Sedan by KUN. New Member VIP

82
    3
    0
    แหล่มมากครับ

13. Riew

Riew New Member Member

31
    0
    0
    เจ๋งว่ะ

14. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    โหดๆๆๆคับ...รอชม

15. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เค้าใช้เชื้อเพลิงไรอ่ะคราบ ใช่ไนโตรหรือเป่า เหนบอกว่ามีแสบตาด้วย

16. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    สุดมากกกกคร๊า........................เจอกันคร๊า

17. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    ไปดูแน่นอน

18. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    น่ากลัว ๆ

19. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    เห็นนักแข่ง แดร็ก เมือง ไทย มาให้กำลังใจ กันหลาย คน เห็นแล้ว ชื่น ใจ คับ คนไทย

ต้อง สามัคคี คับ เพื่อวงการ

20. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เมื่อวานไปดูเทส บอกได้คำเดียวว่า เสาร์หน้าใครไม่ได้ไปดู เสียโอกาสมาก ๆครับ โอกาสนี้หายากข้ามทะเลมาให้เราดู ไม่ต้องไปดูถึงต่างประเทศ
    ปล. เตรียม เอียปลั๊ก (ที่อุดหู) ไปด้วยน่ะครับ เมื่อว่าอื้อไปแระ

เอาคลิปไปดูก่อนครับ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=jJN_ITRtN1s[/media]

แก้ไขล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2008
  21. bangkokdrag

bangkokdrag New Member Member

35
    2
    0
    คุยกับภรรยาละ จะไปกันทั้งครอบครัวเลย :D

22. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    มีวิ่งกันกี่ลําครับวันนั้น

23. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18

ใช้ Methanol น่ะครับ เป็นแอลกฮอล์ ยังไม่ใช่ Nitromethane คันนี้ก็จะวิ่งอยู่ในรุ่นที่รองมาจาก Top Fuel แค่นั้นเอง

คันนี้จึงเป็น Top Alcohol ครับ

เมื่อวานก็อยู่ที่สนามด้วย จะถ่าย VDO ยังไม่สามารถเลยครับ เพราะต้องอุดหู เพราะเสียงดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ย้ำ!!!!!!!!!!!!! วันเสาร์ที่ 22 นี้ใครจะไปดู แถวๆจุด start นะครับ ให้เตรียมตัวอุดหูให้ดั หรือคนที่อยากถ่ายรูป หรือ ถ่าย VDO ให้หา Ear Plug มาใส่ด้วยนะครับ ไม่งั้นไม่ได้ถ่ายแน่ๆครับ

อย่าลืม เมื่อวานแค่คันเดียว วันเสาร์มี 2 คันนะครับ !!! เป็นอันตรายต่อหูมากๆจริงๆครับ

24. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    โอ้วววว...แม่จ้าว...!!

25. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    นี่คือ คาแลคเตอร์สีสันของ D300 อิอิอิอิ

ลอง D90 ไปวันเดียว ก็ต้องไปซื้อ D300 กลับมาใช้เหมือนเดิมครับ อิอิ

26. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    สุดอีกแล้วพี่โอ...

27. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

โอววววว อยากได้มั่งจัง D300

สงสัยต้องขายรถซื้อ แฮะ ๆๆ

D90 ถ่ายวีดีโอ ชัดมั๊ยอ่าครับ พี่จอน

28. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    สุดยอดอีกแล้วงานนี้ ขอบคุณภาพสวยๆด้วยนะครับ

29. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    งี้ต้องยกที่ระยะเท่าไรอะครับ ถึงจะพอดีอะ น่ากลัวจัง โหดมากๆๆๆ

30. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    สุดจิงๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้