เปลี่ยนคอมแอร์จำเป็นต้องใช้ตรงรุ่นไหมคับ...

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย koyanic, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. koyanic

koyanic New Member Member

76
    0
    0
    คือผมเปลี่ยนคอมแอร์และหาของเดิมไม่ได้อะคับ...ใช้รุ่นอื่นมาดัดแปลงได้ไหมคับ

ช่วยด้วยนะคับพี่ๆ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เลือกขนาดกำลังอัดของคอมให้ใกล้เคียงของเดิม
    และสามารถแปลงขายืดได้ครับ โดยจุดต่อท่อน้ำยาแอร์ ควรมีทิศทางไปในทางเดียวกันกับของเดิม เพื่อป้องการการเสียดสีของท่อแอร์กับอุปกรณ์อื่นๆระเบิดครับ

แนะนำให้หาตรงรุ่นดีกว่าครับ
    www.evobylim.com น่าจะมีครับ

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    โทรหาพี่ลิ้มเลยครับ
    เอาของอีโว 7 ขึ้นไปใส่ได้นะครับ จะได้ของที่ใหม่ๆหน่อย
    จำไม่ได้และว่าเอามาจากพี่ลิ้มเท่าไหร่ของอีโว 7

4. koyanic

76
    0
    0
    พอดีเปลี่ยนไปแล้วอะคับพี่..คงไม่ทันและ..ใช้ของที่ใกล้เคียงอะคับ...ดัดแปลงไป.

ขอบคุณนะคับพี่ๆ...

5. koyanic

76
    0
    0
    ขอบคุณมากคับพี่...แต่ไม่ทันและ..

ใช้อย่างอื่นแทนอะคับ...

6. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ถ้าแปลง ขาใส่ ต้องดูช่างดีๆ นะคับ

รุ่นพี่ผม เคย แปลงใส่ ซัด รถ แล้ว ขา คอมแอร์หักเลยอะคับ

สายพาน หลุด ตีกันมั่วเลย

7. koyanic

76
    0
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้