ขอถามเรื่องดึงตัวถังครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gri, 17 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    อยากทราบครับว่า

เครื่องดึงตัวถัง มันมีแบบไม่ต้องรื้อรถมาดึงหรือเปล่าครับ

พอดีรถผมยุบไปไม่มากครับ แต่ดันเป็นส่วนที่สำคัญ คือ แก้มข้าง

เลยไม่ยากรื้อมากครับ

ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เคยเห็นครับเป็นคล้ายๆแม่เหล็กดูดแล้วก็ดึงออกมาแต่สีก็ถลอกเหมือนเดิมครับ

3. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ไม่แน่ใจว่ายุบแบบไหนครับ แต่แก้มข้าง ส่วนใหญ่จะไม่รื้ออยู่แล้ว ใช้วิธีถอดล้อ ถอดบังโคลน แล้วเคาะจากด้านในออกมาครับ จากนั้นก็โป๊วพื้น และพ่นสีใหม่

ไม่ต้องถึงขนาดดึงตัวถังเลยครับ เครื่องดึงตัวถัง มันสำหรับดึงคัชซี ที่ผ่านการชนหนักมาจนคัชซีย่น หรือตัวถังเบี้ยว เรียกว่าเครื่อง JIG ถ้าผมเข้าใจผิดต้องขออภัยด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้