++ แกะกล่องลองของใหม่ ตอน วิบากกรรม i Color ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ฝากเพื่อนเอามาให้ รอเดือนเศษ
    สุดท้ายมันก้อมา ดีใจมั๊ก ๆ
    " BLITZ MMD i - Color " ว้าว ๆ ดีใจจัง . . .

ยลโฉม กันเลยดีก่า . .

2. + SENG +

7,664
    141
    0
    แกะกล่อง เปิดซิง กันเลยดีก่า . . . :cool:

3. + SENG +

7,664
    141
    0
    " โอ่ . . พระเจ้าจอร์ท " ! ! !

สายไฟอารายกันนัก กันหนา
    มาเป็นกำ ๆ เลย ไม่เป็นรัย เปิดคู่มือดูดีก่า . .
    :
    eek:

4. + SENG +

7,664
    141
    0
    ง่า ! ! !

แสรด ด . . . แล้วกรูจะอ่านเมิงรู้เรื่องมั๊ยเนี่ย ?
    :eek::eek:

5. + SENG +

7,664
    141
    0
    สรุป ค่า ความพึงพอใจ . .

วัสดุชิ้นส่วนประกอบ ให้ 6 คะแนน เพราะ เบา ป๋องเป๋ง งัยก้อไม่รุ๊
    ความสวยงาม ให้ 9 คะแนน เพราะ สีสรรค์ทันสมัย ดูไฮโซ ดี
    ฟังชั่นการใช้งาน ยังไม่ได้ลอง แต่ดูแล้วน่าจะดีมาก ๆ
    ความยากง่ายในการติดตั้งใช้งาน เอาไป 2 คะแนนพอ

อุปกรณ์เสริม ราคาแพงมาก ๆ น่าจะมีมาให้ด้วย
    ข้อมุลเพิ่มเติม http://www.blitz-performance.com/index.php?main_page=products

ถาม . . แล้วยังงี้ ผมจะไปพึ่งใครช่วยติดตั้งให้ล่ะ ? ? ?
    :cry::cry::cry:

...

6. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    รอฟังผล ตอนใช้งานด้วยคน

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มันทำอะไรได้บ้างครับเฮีย...บอกคร่าวๆก็ได้..

8. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช่ครับอยากรู้เหมือนกันมันทำอะไรได้บ้าง

9. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ผมว่าต้องเปนช่างที่ต้องเก่งภาษาญี่ปุ่นด้วย ถึงจะติดตั้งได้อ่ะ ในความคิดมีอยู่ไม่กี่ที่ ที่นึกออก

1 H.K.S

2 JUN

3. พี่ทูนเอ็นจิ่นช็อป

4 พี่เหน่ง Driver

5.SY

นึกออกแค่เนียคราบ

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สายไฟเยอะโครต สวยดีนะ

11. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    น่าใช้มากเลยคับ ทุกอย่างถูกรวมอยู่ในนั้น ประหยัดพื้นที่ดีเลยทีเดียว

12. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ศึกษาหนัง AV เดียวก็เก่งคับ อิอิ

ค่าตัวคงหลาย

[SIZE=-1][/SIZE] MMD iColor Color Display w/Sensor Harness
    [SIZE=-1][/SIZE] MMD iColor Optional Air/Fuel Box
    [SIZE=-1][/SIZE]MMD iColor Optional Temperature Sensor
    [SIZE=-1][/SIZE] MMD iColor Optional Pressure Sensor
    [SIZE=-1][/SIZE] MMD iColor Optional External Voltage Harness

:eek::eek::eek::eek::eek:

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  13. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    โอ้วววว..เฮียมีของเล่นมาใหม่อีกหละ..อิ อิ

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อื้อหือ....หล่อจัง

15. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0

ลองโทรไปหา จูนบายลิ้ม ดูนะคร๊า เผื่อทำดั้ย...ถ้าไงรายงานผลด้วยนะคร๊า

Tel. 081-8606606

16. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ทำอารายได้มั่งหว่า.......

17. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ผมซื้อมือ 2 มา ก็ใส่อยู่นะครับ ไม่ได้ยากเย็นเท่าหร่หรอก

ผมให้พี่เปิ้ล ลาดพร้าว42 ติดให้อะครับ

18. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    สวยดีครับ แล้วมันทำอะไรได้มั่ง แต่เห็นสายไฟแล้วปวดหัวแทนเลยครับ

19. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    :D:D:D ช่วยๆๆครับ อันนี้เป็น english manual

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2008
  20. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ทำเสร็จแล้วเอามาให้ชมด้วยนะครับ

21. + SENG +

7,664
    141
    0
    อ่า . . สรุปเลยนะคับ ว่ามันทำรัยได้มั่ง
    ก้อตามรูปเมนูด้านหลังกล่อง ( รูปที่2 )

1.Power graph Dynamic วัดองศาของรถมั๊ง ? อันนี้ให้ 5 ดาวเลย

2.Speed Meter ให้ไป 1 ดาว พื้น ๆ

3.Temp Meter ให้ไป 1 ดาว พื้น ๆ

4.A/F Meter ให้ไป 1 ดาว พื้น ๆ

5.Dual Digital Meter บอกท๊อปสปีด + ค่าผสมอากาศ/น้ำมัน
    ได้ในเวลาเดียวกัน เอาไป 4 ดาว

6.Chassis Dynamic Torgue Graph คำนวนแรงบิด
    แต่ค่าเป็นเส้นกร๊าฟ เอาไป 5 ดาว

7.Rev Meter อันนี้ดูพื่น ๆ แต่ไม่พื้น อย่างที่คิด แหะ ? ? ?
    เพราะ มันมาพร้อมกับตัวเลข ท๊อปสปีด / แรงม้า / รอบเครื่องที่ไม่เกิน 1 หมื่นรอบด้วย
    เอาไป 5 ดาวเลย ละเอียดดี ชอบ ๆ

8.Fuel Press Meter ให้ไป 1 ดาว พื้น ๆ

9.A/F Graph บอกส่วนผสม อากาศ+น้ำมันเป็นเส้นกร๊าฟ
    เอ๊าะ ๆ ๆ เอาไป 5 ดาว เช่นกัน

10.Digital Meter 6 Fold เหมือนดูเกจ์วัดแบบยกโครตที่เดียว 6 ตัว
    ด้วยจอเพียง 1 จอ ขึ้นเป็นตัวเลข ของใครของมัน
    เหมือนจะดี แต่ให้แค่ 2 ดาว เพราะมองจิง ๆ คงต้องเพ็งกันตาโพรง
    ก้อเพราะจอมันแค่ 4 ซม. เอง ? ? ?

11.** Power Meter วัดแรงม้ากันสด ๆ เอาไป 5 ดาว ( ที่ซื้อก้อเพราะฟังชั่น นี้แหระ )
    ว่าแต่จุดเซ็นเซอร์ มันเอาไปวัดตรงไหน ของรถว่ะ เนี่ย ? ? ?

12.Warning Display Dual Digital Meter เตือน ความร้อนน้ำ และ ความร้อนไอเสีย
    ได้พร้อม ๆ กันทั้ง 2 ค่า ในนึ่งจอ ตัวนี้มีประโยชน์มาก ๆ หากไม่อยากกลับคืนสู่ธรรมชาติ
    เอาไป 3 ดาว

13.Oil Press Meter ให้ไป 1 ดาว พื้น ๆ

14.Resuit Graph สรุปการทำงานการวัดทุกฟังชั่น เป็นเส้นกร๊าฟ แบบพร้อม ๆ กันทั้งหมด
    เอาไป 4 ดาว เพราะ มองไม่ค่อยเห็น จอมันเล็กไป

มีไอ้เจ้านี่สักเครื่อง
    ผมว่าก้อคงเหมือนเอาจูนเนอร์
    พร้อมคอมพิวเตอร์แล๊บท๊อป
    ติดตัวไปด้วย ง่ะคับ

ปล. แต่เป็นห่วงเรื่อง ความแม่นยำ
    เพราะผมไม่ค่อยแน่ใจกะมันเลย ? ? ?
    :p:p:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2008
  22. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ความยากง่ายในการติดตั้งใช้งาน เอาไป 2 คะแนนพอ

ปล. แต่เป็นห่วงเรื่อง ความแม่นยำ
    เพราะผมไม่ค่อยแน่ใจกะมันเลย ? ? ?

อย่างฮาอะคับพี่ 55 5+ ของเล่นใหม่ๆๆ

23. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
    ใส่อยู่เหมือนกันครับ ถ้าสนใจจะติดตั้งยังไงโทรมาได้นะครับ เด๋วคิดราคาพิเศษให้ 200sx-silvia เหมือนกัน :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤศจิกายน 2008
  24. + SENG +

7,664
    141
    0
    น่านเลย . . .

ถ้าซื้อหวยล่ะก้อ ถูกไปแล้ว อิ อิ
    กะแล้วว่าคุณเนี๊ยะ ต้องมา เพราะของเล่นชิ้นนี้
    ได้แรงบันดาลใจมาจากคุณเนี๊ยะ จากบอร์ดของ Pantown
    หวังว่าคงจำได้ คืนนี้ดึกแล้ว พรุ่งนี้จะโทรไปหาตอนบ่าย ๆ นะคับ

:rolleyes:;):p

25. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0

เนี๊ยะ....ซุ่มนี่หว่า...........อิอิ :D

26. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ผมก็ใช้อยู่แต่เป็น SBC i-Color ติดตั้งไม่ยากนะครับ ผมติดเองใช้เวลาประมาณ 1-2 ชม.
    จะเสียเวลาตรงที่ไล่สาย ECU นี่แหละ ถ้ามุดยากก็นาน ถ้าไส้แตกออกมายาวๆ ก็ทำสบาย

เรื่อง Power Meter มันคำนวนจาก รอบและความเร็ว (ถ้าไม่ต่อสาย speed และ RPM ฟังชั่นนี้ก็ใช้ไม่ได้) วันหลังไม่มีคู่มือ Msn มาถามผมก่อนได้ครับ

ถ้าเทียบกับ E-01 แล้ว E-01 ดูวัสดุและการประกอบดีกว่าเยอะเลย เห็นด้วยที่ว่ามันดูก๊องแก๊ง
    แต่ที่ชอบคือขนาด เลยต้องถอด E-01 ออก มาใช้ SBC แทน แต่คุณภาพไม่เป็นรองใครแน่นอน
    ปล. ถ้าคุณเส็งสนใจ E-01 msn มาถามนะจ๊ะ อิอิ (มีคู่มือภาษาอังกฤษเหมือนกัน)

เทียบกับสมัยก่อนแล้ว สบายตากว่า เมื่อก่อนเยอะเกิน แถม E-01 ก็อยู่ไกล ดูยาก

แก้ไขล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2008
  27. + SENG +

7,664
    141
    0

รบกวนถามพี่แพ๊ท อีกนิด . . :D:D:D

1. เอาเจ้า i-Color ไปติดตรงฝั่งคนนั่ง นี่เห็นการทำงานของมัน ชัดเจนมั๊ย . .

2. ฟั่งชั่น Power Meter นี่ เชื่อถือได้แค่ไหน มันอ่อนกว่าหรือสูงกว่า
    ความเป็นจิง จากในความรู้สึกของผู้ใช้

3. เบาะหลังแข็ง ปรับรูน๊อตยึดให้มันแอนไปขนาดนั้น นั่งถนัดดีมั๊ย
    ปัจจุบันของผมมันตั้งตรงกว่าของพี่ เวลาใช้ เหมื่อย ๆ มาก ๆ เลย
    อยากแก้ไขเหมือนกันและยินดีที่ได้เห็นเบาะหลังแข็งคู่ ( เหมือนกันเลย )

28. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    สวยใส แจ่มแจ๋ว

29. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    สวยดี น่าโดนมั่งยังใช้ SBC จอธรรมดาอยู่เลย -.-

30. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    สรุปว่าถ้า มีไอ้เจ้านี่แล้วก็ไม่ต้องใช้พวกเกจ์วัดเลยใช่ป่าว น้าเส็ง แล้วราคาละมันเท่าไหร่เหรอ pm ก็ได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้