...sunroof vs moonroof....

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย jom_rachan, 14 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jom_rachan

jom_rachan New Member Member

28
    0
    0
    ที่เห็นกันระหว่าง sunroof กับ moonroof มันต่างกันอย่างไง

กำลังหารุ่นที่สไลด์เก็บเข้าไปใต้หลังคาได้ไม่รู้ว่าของ Egเรามีไหมแล้วมันอยู่ใน

รุ่นไหนหรือว่า Eg มีแต่รุ่นยกกระดกอย่างเดียวส่วนเรื่องราคาต่างกันไหม

หรือต้องเอาของรุ่นอื่นมาใส่

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    Sunroof จะเป็นบานทึบครับ
    Moonroof เป็นบานกระจก

ที่สไลท์เก็บเข้าใต้หลังคามีของ EG 4 D
    จะแปลงใส่ 3 D ได้หรือ ทั้งขนาดและความโค้งมันไม่เท่ากัน หรือเจาะใส่ทั้งชุดก็อาจจะได้แต่ไม่รู้จะเนียนหรือปล่าว ไหนจะผ้าหลังคาอีก ผมว่าแปลงยากนะ

ส่วนตัวผมผมว่าใส่ตรงรุ่นแหละดีที่สุดแล้ว

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เคยดูในแคตตาลอคEG3Dก็มีซันรูฟบานทึบมาเลยด้วยนะ แต่ไม่รู้สไลด์ยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้