อู่ดีๆ ต้องบอกต่อ ขอบคุณพี่โอมครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    สืบเนื่องมาจากผมไปวางเครื่อง h22a กับอู่แถวบ้านแล้วให้ช่างที่ทางอู่แห่งดังกล่าวหามาให้วายริ่งให้ แล้วมีปัญหาเกิดขึ้นคือ
    - เกียร์เปลียนไม่ค่อยดี
    - รถไม่ค่อยวิ่ง
    - เทคไม่เปิด

ไปให้ช่างไฟคนที่ไวริ่งให้เช็คก็ไม่หาย แต่ที่หายอะคือไอ้ช่างเวรนั่นแหละ ปรึกษาพี่โอม พี่โอมบอกว่าให้ไปอู่พี่ปุ้มอยู่ที่สิรินธรซอย 5 ข้างตั้ง ฮั่ว เส็ง

ทางอู่คือพี่ปุ้มได้ทำการตรวจเช็ครถผมอย่างละเอียด เอาไปลองขับ อธิบายอาการให้ฟัง คือผมอธิบายไม่ถูกว่าบริการดียังไงแต่รู้สึกว่าเค้าเข้าใจปัญหาและตรวจเช็คอย่างละเอียด (ละเอียดจริงๆ ครับ ถึงขั้นเปิดฝาดูมาร์กไทมิ่งเลยว่าตรงหรือเปล่า)

สรุปคือรถผมเดินไฟไม่ครบ ขาดตัว load sensor (มันคืออะไรก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าพอแก้ไขแล้วรถผมวิ่งขึ้นเยอะ) หลังจากใส่ load sensor แ ล้วก็ปรับตั้งสายเ กียร์ใ หม่ สรุปตอนนี้รถผมเปลี่ยนเกียร์ดีขึ้น กำลังดีขึ้น และสองทุ่ม (เทคเปิด-ศัพท์พี่โอม)แล้วครับ

ต้องขอบคุณพี่โอมที่แนะนำอู่ดีๆ ให้ ครับ

ขอบคุณพี่โอ๊คด้วยที่ช่วยลองขับรถผมแล้วขับรถพี่ให้ผมนั่งดูความแตกต่างครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2008
  2. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ซาบซึ้งใจแทนจริงๆน้องเสร็จซะที คนในคลับน้ำใจท่วมท้นยังงี้แหล่ะ ผมว่านอกรอบแถวฉะเชิงเทราบ้างก็ดีนะจะได้ไปไห้วพระบ้างแถมเผื่อจะได้เจอขุนกระบี่โรเวอร์ที่นั่นจะได้ดื่มกันสักจอก(ไปด้วยกันก็ได้)

3. slump

217
    0
    0
    ลืมไปครับ ผมมีเพื่อนขายอุปกรณ์ตกปลาอูย่ต่างจังหวัดเห็นเวลาซื้อของไปขาย ไปซื้อแถวจัตุจักรกับที่สนามหลวง2 (กระทู้ข้างล่าง)

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    จริงรึครับ..อุปกรณ์ตกปลา..

เดี๋ยวจะลองส่งสายสืบไปหาข่าวดูครับ..ขอบคุณนะครับ...:D

5. slump

217
    0
    0
    จัตุจักรใกล้สถานีรถไฟฟ้าตรงในซอยที่มีถนนคั่น สนามหลวง2ตรงป้อมยามเก็บตั๋ว

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ดีใจด้วย ค่อยคุ้มค่าหน่อย เอาไว้เร่งแซงแข่งกะ CRV นะบี๋นะ

7. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    โอม..เบรค..

โอมเบรคผมด้านขวาหน้ามันเหมือนแผ่นเหล็กบางๆสีกันเวลาเบรค
    น่าจะเบรคหมดแล้วใช่ป่าว(เหมือนเหล็กลองแผ่นบางๆที่มันรอง
    ผ้าเบรคสีกับจานน่ะ)เมื่อคืนอัดเล่นๆกับนิสสัน200sxที่หน้าสนาม
    บินดอนเมืองนั่นล่ะเบรคดังเลยแล้วไอ้ตัว200sxนี่กี่แรงม้าน่ะ
    เกาะตูดไม่ติดเลย.5555555:D
    (...ได้ความรู้มาแว้วเขามีตั้ง200-250แรงม้าอ่ะจิ+โบอีก.55555)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2008
  8. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ศัพ วัยรุ่นมาก สอง ทุ่มเนี่ย ผมก้เพิ่งจารุ้

9. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    555555

ก็ งง ว่ารอรัย 2 ทุ่มมม เพิ่งเข้าจัยยย !!!!!! 555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้