คุ้มหรือไม่ที่จะซื้อเครื่อง PS2 ตอนนี้

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย ลุงหมี, 12 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ลุงหมี

ลุงหมี New Member Member

10
    0
    0
    อยากได้ PS2 มาก็นานละราคาช่วงนี้ลงไปเยอะของแถมก็เยอะ แต่พอมาเห็น PS3 แล้วเกิดลังเล เลยคิดอยู่ว่ามันจาคุ้มมั๊ยถ้าซื้อ PS2 เล่นไปก่อนตอนนี้แล้วรอให้ PS3 มีการเปลี่ยนแปลงเรื่องราคาและรูปทรงที่เล็กลง (Minor Change) แล้วถ้าซื้อ PS2 มาแล้ว เกมส์ที่เล่นอยู่กับ PS2 มันจะเล่นกับ PS3 ได้อะป่าว

ความต่างของ PS2 และ PS3 ที่เด่นๆมันมีอะไรบ้างครับ

ขอความเห็นด้วยครับ ไม่มีความรู้เลย

ลุงหมีเอง

2. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เชียร์ xbox360 ครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

3. ลุงหมี

ลุงหมี New Member Member

10
    0
    0
    แล้วมันจามีเกมส์เยอะเหมือน PS2 ป่าวครับโดยเฉพาะแผ่นก๊อป

4. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    คุ้มครับ ยังไงก็มีเกมให้เล่นเยอะมากครับ ถ้าหากไม่เกี่ยงว่าจะเป็นเกมเก่าหรือใหม่ครับผม

5. Reloaded

1,378
    32
    0
    เกมส์ xbox ตอนนี้ถือว่าเยอะมากเลยครับ แล้วยิ่งหาง่ายด้วยครับ torrent มีแทบทุกเวปเลยครับ

วินนิ่งยังมีเลยครับ

6. Reloaded

1,378
    32
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2006
  7. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    PS2 มาบุญครองชั้น 6 คับ ใหม่ ๆ เลย 6000 บาท
    แถมจอยแท้ฟรี 1 อัน (แต่ถ้าจอยก๊อบ ได้ 2 อัน) เลือกจอยแท้ดีกว่าคับ แพง
    แถมแผ่นฟรี 10 แผ่นคับ (ที่อื่นแผ่นละ 80 บ้าง 100 บ้าง) 10 แผ่นคงแพงอยู่
    แผ่นเซฟ ต้องซื้อคับ แผ่นแท้พี่เค้าให้ 700 คับ แผ่นปลอม 500 (แท้ไปเลยคับ เพิ่มนิดเดียว)

พอดีก้อเพิงซื้อจากร้านนี้มาได้ไม่นานอ่ะคับ ประมาณ 2 เดือน

ส่วน เพลย์ 3 อยู่สามหมื่นปลาย ๆ คับ ผมคงรอจนมันถูก ๆ อ่ะ ค่อยซื้อ อิ ๆๆ

8. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ถ้าเรานิ่ง เพื่อนผมที่เคยเปิดร้านและเจ้งไปแล้วบอกว่า มือ 1 จะเหลือ 4500 - 5000 ครับ ผมรอซื้อช่วงนั้นอยู่ เพราะภาพก็ สวยแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้