ถาม ไฟตัดหมอก เหลี่ยมเหลือง หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย index_88, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    อยากทราบว่า ต้องมี รีเลย์ รึป่าวครับ
    แล้วใช้กัน หลอด กี่ วัตต์ ครับ
    ผมเห็ฯมาน ใส่มา 55 วัตต์ จะเพิ่มได้มั้ย จะดีรึป่าวว
    แล้วหลอดมันขนาดเท่าไรหรือครับ

ขอคำแนะนำ จากผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ลีเลย์ต้องมี แต่ เพิ่ม วัตต์ก็น่าจะทำได้

3. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ต้องใส่ Relay ครับ ไม่เช่นนั้นแผงฟิวส์ ร้อนละลายได้ครับ
    และใส่หลอด 55 W ครับ หากใส่สูงกว่าเกรงว่า โดมกระจกจะร้อน
    หากโดนน้ำขณะฝนตก อาจแตกร้าวได้ง่าย

4. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    แล้วใส่กี่ตัวครับ
    ใส่ตัวเดียวแล้วไปแยกออก 2 ดวงได้มั้ยครับ

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ได้ครับ

ถ้าเป็นหลอดเดิม ไม่ได้เพิ่มวัตต์ กระแส peak อยู่ที่ 9.2 Amp. ครับ

6. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> คล้าบๆ นะครับ ไม่แตกต่างกันมาก <<<

7. a_dang

a_dang New Member Member

33
    6
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้