ช่วยด้วย....!! ออกตัวเครื่องดับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย acare ek, 14 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. acare ek

acare ek New Member Member

50
    15
    0
    ช่วยด้วยครับใส่กรองเปลือย hks มาเวลาเครื่องเย็นออกตัวเครื่องดับ ต้องวอร์ม
    เครื่องนานมาก จะเกี่ยวกะไม่ได้ต่อท่ออากาศเส้นล่างหรือเปล่า
    และเส้นนี้สำคัญอย่างไร รบกวนกูรูด้วยครับ :cry:
    [/COL
    OR] [เครื่อง d16y8]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2008
    Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ถ้าเป็นท่ออากาศที่บอกมาผมคิดว่าน่าจะหมายถึงท่อไอน้ำมันเครื่อง
    ที่ออกมาจากฝาครอบวาวล์ถ้าเป็นตัวนี้ผมว่าไม่เกี่ยวครับเพราะมัน
    เป็นแค่ท่อปล่อยไอน้ำมันเฉยๆรถผมเองก็ไม่ได้ใส่ไม่มีปัญหาอะไร
    ส่วนความสำคัญของท่อตัวนี้ก็คือ มันจะมีไอน้ำมันเครื่องออกมา
    เพื่อให้ปะปนไปกับอากาศเข้าไปสู่ห้องเผาใหม้ และเจ้าไอน้ำมันนี้
    จะช่วยหล่อเลี้ยงให้กับบ่าวาวล์ช่วยลดการสึกหรอ แต่ผลเสียมันก็
    คือนานๆไปจะเกิดคราบสกปรกในท่อไอดีครับ

3. acare ek

acare ek New Member Member

50
    15
    0
    เส้นนี้ต่อแล้วครับแต่มีอีกเส้นหนึ่งอยู่ด้านในใต้ฝาครอบวาวล์เครื่องd16yปี 2000ครับ ขอบคุณครับถ้าทราบยังไงรบกวนอีกรอบนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้