ปะเก็นครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย papaman, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    ตอนนี้น้ำมันซึมมาระยะนึงแล้วอยากเปลี่ยนแบบยกชุดเลย (ส่วนบน+ส่วนล่าง)อยากทราบว่า ราคาประมาณเท่าใหร่รวมค่าแรงแล้วนะครับ ไปอู่ไหนดี (ขอนอกรอบดีกว่า [email protected])

แล้วอาการวิ่งไม่ออกหลังจากที่เริ่มมีอาการน้ำมันซึมนี่มันจาเกี่ยวกันป่าวอ่ะ รู้สึกว่ามันไม่แซดเลย
    เมื่อก่อนเหมือนตัวเบาแต่ตอนนี้
    เหมือนกับว่าบรรทุกคนประมาณ5คนเลย ออกแนวหน่วงๆอ่ะ (เซ็งเป็ด) ไม่รุเกี่ยวกับกำลังอัดเปลี่ยนรึเปล่า

:cry::cry::cry::cry::cry::cry:
    ขอบคุณล่วงหน้ามากมาย

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมเดาว่าเป็นปะเก็นฝาสูบนะ เครื่องแคมเดี่ยวไม่รู้ราคาน่าจะไม่เกิน 1200 เพราะของแคมคู่ 1500 บาท
    ส่วนเรื่องรู้สึกว่าอืดลงนั้น ลองเช็คกำลังอัดดูก่อนก็ได้ ไม่กี่บาทอู่ฮอนด้ามากมาย แต่โดยส่วนมากรถเดิมๆจากโรงงาน
    จะเจอปัญหาแคตตัน ตัดออกก็จบครับ เวลาตัดออกเอากลับมาขายได้หลายตังค์นะครับ อย่าให้ร้านมันเอาไป

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ไม่รู้ว่ารั่วที่ไหน แต่ถ้าจะเกริ่นๆล่ะก็ประมาณนี้

ประเก็นฝาครอบวาล์ว 288 บาท
    ประเก็นอ่างน้ำมันเครื่อง 405 บาท
    ซีลท้ายเครื่อง 335 บาท (ต้องยกเกียร์เปลี่ยน)
    ซีลหน้าเครื่อง น่าจะไม่เกิน 500 บาท (จำไม่ได้)
    ซีลจานจ่าย ร้อยกว่าบาท

น้ำมันเครื่อง 600-1900 แล้วแต่จะเอาดีแค่ไหน
    น้ำมันเกียร์ 3 ลิตร ประมาณ 550 บาท
    กรองน้ำมันเครื่อง 130 บาท
    ค่าแรงประมาณ 1500-2000 บาท เพราะมียกเกียร์ด้วย

พอแล้วมั้ง เบ็ดเสร็จน่าจะต้องกำตังค์ไปสัก 6,000 น่าจะพอ แต่ถ้าจะยาวไปถึงประเก็นฝาสูบไปบวกเอาเองนะ อิอิ :D

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แหร่มเรย ผู้รู้ตอบไปแว้ว ราคาพร้อม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้