ฝั่ง ธน ที่ไหนรับซ่อมเกียร์ออร์โต ดีๆๆบ้าง

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย thojyoung, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thojyoung

thojyoung New Member Member

13
    0
    0
    อยู่ฝั่งธน ที่ไหนรับซ่อมเกียร์ออร์โตดีๆบ้าง และราคาปรามาณเท่าไหร่
    อาการคือ มีเสียงดังมาที่เฟื่องท้ายเกียร์เป็นจังหวะตามความเร็วรถ ลองเปลี่ยนเพลาขับแล้วแต่ยังไม่หาย
    รบกวนเพื่อนที่เคยมีอาการเดียวกันนี้ช่วยแนะนำให้ที....หรือแนะนำอู่ที่รับทำเกียร์ฝีมือดีๆให้หน่อย...

ขอบคุณมากครับ......

2. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ฝั่งธนก็พี่ก่ำครับ autoway ลองปรึกษาก่อนได้ครับ ซอยวัดดงมูลเหล็ก 02-412-6866 และดูในรายชื่ออู่พันธมิตรได้ครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    อู่พันธมิตรนี่ เสื้อเหลืองหรือเปล่าครับ...555

ถ้าซ่อมก็ประมาณ หมื่นกว่าบาทครับ ถ้ามือสองญี่ปุ่นได้น่าจะถูกกว่า แต่อายุการใช้งานจะกำหนดแน่นอนไม่ได้ ถ้าโชคดีก็นานหน่อย ถ้าโชคร้ายก็ใช้ได้ไม่นาน ขึ้นอยู่กับสภาพที่เราได้มา

4. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ตามนั้นครับ ท่านเทพมาตอบแล้ว โดยส่วนตัวผมชอบ คุณ broom ตอบความรู้ทั้งนั้น
    อีกอย่าง ผมไม่มีเสื้อแดงหรือเสื้อเหลือง เราคนไทยครับ อยากให้บ้านเมืองสงบครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้