ถามการเปลียนโช๊คหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    คือผม จะเปลียนโช๊คครับ แต่จะถามว่า ผมจะชื่อโช๊คใหม่แบบเดิม หรือว่า จะเอาโช๊คเดิมไปทำไหม่ หรือว่าจะชื้อโช๊คแต่งมือสองดีครับ แบบไหนจะดีกว่ากัน แล้วโช๊คแต่ใส่กับสปริงเดิมได้ไหมครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ รถแบกถังแก๊ช LPG ครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาเป็นโช๊คแต่งมือสองญี่ปุ่นดีก่านะครับ ผมว่าจะซื้อมาเเทนเจ้า Koni พอดี

3. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เห็นด้วยคับใช้โช๊คแต่งดีกว่า ถ้ามีตัง หรือไหมก็โช๊คใหม่แต่เป็นของเดิม
    แล้วเสริมสปริงเอาคับ ไม่อยากให้เอาโช๊คเดิมอัดใหม่เลย ผมเคยทำมาคิดว่า
    การเกาะถนนและการซับแรงสู้ของเดิมติดรถไม่ได้ แต่หนึบกว่าอย่างเดียว
    แค่นั้นเอง

4. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    โช๊คซิ่งแน่นอนกว่า เกาะถนนกว่า จ่ายครั้งเดียวจบเลยคับ

5. เอาเลยคับ โช้คแต่งทีเดียวจบ เอาโช้คไปทำไม่จบคับ มีปัญหาแน่ๆๆๆเดี๋ยวรั่ว เดี๋ยวซึม

6. ออโต้one

131
    2
    0
    ขอบคุณครับแล้วโช๊คแต่งกับสปริง มียี้ห้อไรบ้างครับ แล้วราคามือ 1 กับมือ 2 เท่าไรครับ แล้วยี้ห้อใหนใช่ดีครับ

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    มือสองควรซื้อในช่วง 13K-20K จะได้สภาพดีๆ หน่อย ถ้าเลือกได้ลองหาแบบสตรัคดูกับน่าจะเหมาะสมกับการรับน้ำหนักด้านหลัง ส่วนยี่ห้อไหนดี ลองดูพวก tein ohlins cusco apexi spoon mugen ก็ดีพอๆ กันครับ แล้วแต่รุ่นไหน ราคาเปลี่ยนไปตามเทคโนโลยี ส่วนคุณภาพผมว่าไม่ต่างแล้วแต่ชอบยี่ห้อไหนครับ แต่ราคาอาจจะทะลุงบที่ตั้งไว้

8. โช๊คแต่งมือ 2 นอกดีกว่าคับจบแน่

9. itkuji

267
    40
    0
    โช๊คแต่งที่ใส่กับสปริงเดิมได้เลยเท่าที่รู้นะคับ
    Koni กระบอกแดง ราคาไม่ทราบคับ
    GAB ราคา 12500

10. itkuji

267
    40
    0
    ลืมบอกไปราคาที่บอกเป็นราคามือหนึ่งนะคับ

11. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    โช๊คแต่งอีกเสียงคับ ดีก่าเยอะ

12. ออโต้one

131
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำ เดียวจะลองหาโช๊คแต่งดูครับ

13. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    gab 12500 บาท นี่มีออฟชั่นอะไรบ้างครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้