ช่วยด้วยครับ.....เกียร์หลุด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tester7001, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tester7001

tester7001 Guest

0
    0
    0
    เครื่องคาร์บู เกียร์ธรรมดาครับ ตอนนี้พอเข้าเกียร์5 เกียร์มันจะหลุดแล้วมีเสียงเหมือนเฟืองมันครูดกัน ไม่ทราบว่าถ้าจะซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ หรือเปลี่ยนเกียร์ใหม่ดีกว่า ตอนนี้ขับได้แค่ 4 เกียร์อึดอัดมากครับ อีกข้อ...เปลี่ยนประเก็นหน้าเครื่องตรงฝาครอบโซ่ราวลิ้นราคาเท่าไหร่ครับ รบกวนเพื่อนๆ ที่พอทราบหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

2. เพี่อนสมาชิกไปยกลูกเซียงกงมา 4200 ครับ การซ่อมแล้วแต่อาการรวมค่าแรงปามาน2-3 พันครับ ชอบแบบไหนเลือกเอาดีคนละแบบ
    ประเก็นฝาครอบวาวแถวบ้านไม่เกิน 300 ครับ

3. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ซิงโครเมทเกียร์เจ๊งแล้วคับ

4. ซ่อมได้บ่ครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    เป็นเหมือนกาน ขับอยู่ แค่เกียร์ 4
    ยังไม่มีเวลาเข้าซ่อมเลย ว่าจะเปลี่ยนเป็น auto ซะเลย ขับใน กทม. ซักเซ็ง รถติดเมื่อย มั่กๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้