อยากโมเครื่องN/Aให้กระฉูด ตั้งแต่ 0-120 ที่เหลือไม่สนครับ อยากให้แนะนำเป็นstep นะครับจะเป็นพระคุณ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย BoYzz, 10 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BoYzz

BoYzz Guest

0
    0
    0
    ที่อยากให้แนะนำเป็น step เพราะเรื่องงบประมาณครับ ยังงัยก็เน้นที่stepต้นๆ ก่อนก็ได้ครับ

* ข้อมูลรถ
    - RB25 de auto 5 speed เดิมสนิท
    - น้ำหนักรถ 1,300 kg
    - ท่อเดิม 2 นิ้ว มีพักกลาง , พักปลาย
    - ล้อ 17 215/45 เท่ากัน

* อยากให้ 0 - 120 วิ่งได้พอๆ กับ 1 jz gte เป็นไปได้มั้ยครับ -__-"

2. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    เตรียมเงินครับ เอาไว้ให้มากๆๆๆ

3. FS

FS Guest

0
    0
    0
    ดูดอากาศเย็นๆ กรองอากาศโล่งๆ ก็จะรู้สึกว่าแรงขึ้นได้อย่างชัดเจนคับ

(N/A ทำยังไงก็มีอัตราเร่งสู้พวกมีเทอร์โบไม่ได้แน่นอนคับ)

4. bLaCK pEarL

bLaCK pEarL New Member Member

15
    1
    0
    ไม่ไหวมั้งครับเอาNA ไปอัดกับรถติดโบ ต่อให้แค่ช่วงสั้นก็เถอะ รถมีเทคมีวาล์ว ยังมีลุ้นเลย ยิ่งถ้าเจอเครื่องเจ บูสมาไว(เอาตีนต้น) ยิ่งไม่ต้องไปทาบเลยครับ แต่...ถ้าจะเอาจริง ก็ได้แต่คงทำเหนื่อย แล้วคงใช้งบสูงเลยนะผมว่า เพราะผมเคยอ่านเจอพวกฝรั้งเค้าทำกัน รถไม่มีโบ ไม่ดมแก๊สพิษ(NOS) ลงไปอัด402 แข่งกะพวกอัดอากาศ อัดแก๊สพิษได้เลขตัวเดียว ให้พวกมีโบหนาวๆกันได้เลยครับ อยากลองก็ไม่แปลก ถ้าแพ้ก็รถตูไม่ติดโบนี่หว่า แต่ถ้าฟลุ๊คขึ้นมา รถตูแดกเครื่องติดโบวะ แต่ผมว่าเหนื่อยครับ ขนาดรถผม เจอรถความจุน้อยกว่า แต่มีเทค ผมยังหืดขึ้นคอเลยครับ

5. BoYzz

BoYzz Guest

0
    0
    0
    พอทราบชะตากรรมแล้วครับ

ขอบคุณครับ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    นึกว่าคาร์บู อิอิ จะมาแจมซะหน่อยยยย

ลองขยับแคม (เปลี่ยน)
    ขัดพอร์ท ปาดฝา ใส่ Header น่าจะช่วยได้
    แต่ไม่น่าทัน J นะครับ

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา เฟืองท้ายจัด ๆ หน่อยย ยาง soft 0-120 น่าจะสู้เจโบเดิม ๆ ได้ แต่หลังจากนั้นก้อตัวใครตัวมันคับ

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เปลี่ยนขนาดวงล้อให้เล็กลงน่าจะช่วยได้

แต่ระวังล้อฟรีทิ้งด้วย

9. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
  10. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ............ปาดผา.
    .............แคมสูง NA
    .............ขัดไอดีไอเสีย
    .............กล่องจูน
    .............ท่อ4-2-1
    .............ล้อ15.......ถ้าไม่แน้นสวยนะ
    ...............เกียร์ธรรมดา...เรียง เฟืองเกียร์ใหม่.......เฟืองท้ายด้วย
    ...............nos....เอาไว้ ช่วยไล่เกียร์...ตอน สับ ว่าว....หรือ ..ตอนออกไม่ดี
    ...............ถอด มันให้หมด......เบาะ แบบ..โล่งๆ...........เบาๆ
    ...............ถ้า ทำ ตามมา ถึงข้อสุด ท้ าย.........J ก็อาจ หงอย ได้ ใน ระยะสั้น........

11. Slowmotion no.05

Slowmotion no.05 New Member Member

24
    0
    0
    ดีสุดยอด

12. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ทำให้รถเบาสุดๆ หั่นหลังคา ถอดประตูออกให้หมด ยางหน้าหลังเป็นยางอะไหล่

เคยดูเวปพวกฝรั่งบ้าๆ รถที่ไม่มีอะไรเลย มีแค่เครื่องกับแชซซีที่ตัดแล้ว เวลาลงไปสองวิในควอเตอร์ไมล์

13. genjuro

genjuro New Member Member

162
    2
    0
    ฮ่า.. กาทู้ที่ 11 แจ่มดีแฮ๊ะ ^^ อธิบายซะเหนภาพเรย o"o

14. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  15. firstlp

firstlp New Member Member

6
    1
    0
    สู้ ๆ คับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี ปาปีก้า อิอิ

16. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    อยากคับ ที่ NA จาปายเทียบกับ เจโบ

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
  18. artkungjung

artkungjung New Member Member

65
    2
    0
    อัพ

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ต้องถามก่อนครับว่า รถคันนี้ใช้งานทุกวัน

หรือจะทำให้มันสุดติ่งครับ แต่ยังไงก็ตามครับ

การที่จะทำให้เวลาลงมาซัก 1 วิเนี่ย งบประมาณก็สูงตามไป

ดังนั้น เค้าเลยเล่นแรงทางลัดด้วยการวาง J กันไงครับ

ถามว่า ทำให้แรงๆ วิ่ง 14 ได้มั้ย มันก็ได้อ่ะครับ

แต่หมดเป็นแสนแน่ๆ

ตามแบบที่คุณ lording1ว่าเลยครับ แรงแน่ๆ

20. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เรื่องน้ำหนักก็สำคัญนะครับ เมื่อก่อน ก่อนติดแก๊ส
    เคยเล่นกับ Volvo วาง J โบมา (มันมีโบออฟ เลยเดาว่า J โบ อิอิ)

1-2-3 สูสีครับ หนีไม่ออกเหมือนกัน
    ผมใส่ Head ปาดฝา เปลี่ยนนมหนู คอยย์ หัวเทียน สายหัวเทียนครับ
    :):):)

21. SmartKK-KK

SmartKK-KK New Member Member

3
    0
    0
    ตามกระทู้ 10 เลยครับสเตปการแต่ง NA
    เพิ่มก็ลดน้ำหนัก ฟลายวิลด้วย ให้ต้นมาเร็วขึ้น
    และเพิ่มขนาดท่อที่ต่องจากเฮดเดอร์ 4-2-1 พวกฮอนด้าน่าจะเป็น 2.2
    และ เรื่องน้ำหนัดรถ เอาพรีรูด h22a เดิมๆ วิ่งแข่งกับ 3D เดิมๆ ระยะ 402 ม. มีลุ้นปลายเส้น จากน้ำหนัก
    ของรถที่ต่างกันมาก พรีรูด หนัก1.3+1.4 ตัน 3D หนักแค่ 8-9 ร้อยโล แต่นี้ก็ต่างกันลละ

22. รถก็หนัก (เดาว่าเป็นเซฟรึป่าว) เกียร์ออโต้ เฮ้อออ แค่คิดก็ลำบากแล้ว
    เอาเป็นลดน้ำหนักกันซะรื้อออกให้หมด น้ำมันเครื่องเบอร์ใสหน่อย
    ปาดฝาทำพอร์ท เช็คไฟ-ระบบน้ำมันให้สมบูรณ์ที่สุด
    ถอดผ้ากรองอากาศออก(ชั่วคราว) ล้อเบาๆยางซ๊อฟช่วยได้
    ช่วงล่างอย่าให้เลื้อย(แต่เกียร์ออโต้คงไม่เลื้อยเท่าไหร่)
    หรือง่ายสุดเลยนะ หาคู่แข่งเจโบในรถหนักๆพวกซีรี่ห้า วอลโว่ ประมาณนั้น
    0-100พอได้แน่ แต่หลังจากนั้นเตรียมกล้องส่องทางไกลไว้เลย

23. max_za_zx

max_za_zx New Member Member

2
    0
    0
    ผมเคยอ่านมาเหมือนกันคับ.....ว่า NA สู้โบยากคับเหนื่อยด้วยคับหมดเยอะด้วย.....เห้ยๆๆๆๆๆๆเหนื่อยคับ....

24. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ใจ ถึงก็สู้ได้ ครัป

25. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถผม N/A เหมือนกัน สู้ 1J-GE ยังยากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้