ถามหร่อยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย jate999, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jate999

jate999 New Member Member

25
    0
    0
    RT100 ใส่ xnon ได้เปล่าครับ
    ใครใส่ของดูหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ใส่ได้ครับ

กำลังคิดจะใส่อยู่เหมือนกัน กำลังเดินหาซื้อโป๊ะไฟที่สามารถเปลี่ยนหลอดได้อยู่ โดยคนที่เคยใส่แล้วเนี่ยเป็นคนใน RT Club นี้เหมือนกันชื่อนายเอ๋ ลองโทร.ไปถามดูนะที่เบอร์ 081-4322229ได้เลย

3. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ใส่ได้ครับแค่เปลี่ยนโคมไฟหน้าเปลี่ยนแบบที่เปลี่ยนขัว้หลอดได้น่ะครับ โคมไฟหน้ามีขายที่คลองถมครับ ไปเดินหาซื้อได้เลย แต่ของ RT จะเป็นแบบโคมเล็กน่ะครับ ไม่สามารถเอาโคมไฟตัวใหญ่มาใส่ได้ ราคา ถ้าของ Dimond ราคาไม่น่าเกิน คู่ละ 500 บาท แต่ถ้าเอาของ Kitto ราคาจะสูงครับแต่ทนแน่นอน ราคาไม่น่าแน่ใจว่า ข้างละ 800 บาทรึเปล่าน่ะ ลองสอบถามดูอีกทีน่ะ

4. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ผมก็เปลี่ยนมาแล้วอะครับโดยอู่พี่เต้ย เซอร์วิส......อิอิ........แต่ไม่ใช่หลอดซีนอนแท้นะครับแต่ไฟแรงใช้ได้สว่างโคตรๆๆๆแล้วยังไงจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

5. jate999

25
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

6. boylpn

775
    2
    18
    ไปเห็นมาแล้วเหมือนกัน

แต่ผมไปเจอของ Marshall มาข้างละ 900 บาท ทั้งดวงเปลี่ยนหลอดธรรมดาและโป๊ะสปอร์ตไลท์สีเหลือง:D:cool:

7. jate999

25
    0
    0
    -ขอดูรูปกันหน่อยได้ไหมครับ

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    กำลังคิดจะใส่อยู่เหมือนกันครับ หาโคมของ Koito จะดีกว่า ทนกว่าแน่นอน

9. boylpn

775
    2
    18
    มันไม่มีแล้วล่ะสิเนี่ย

เพราะว่าไปถามมาแล้วเหมือนกัน ขนาดหลอดไม่เปลี่ยนไส้ของ Koito ไปถามร้านแถววรจักรยังต้องสั่งเลย แถมยังต้องถามอีกนะว่าเบิกห้างจะมีหรือเปล่าก็ไม่รู้?.. เลยคิดจะใส่ของ Cibie แต่ก็ของหมด เลยมีของญี่ปุ่นยี่ห้อ Marshall แทน.. :D:cool:

10. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ใส่ของถูกก้อสวยได้น่ะพี่น้อง ลองดูรถเจ้าเช็งได้ (พอเพียง รึว่าจะ เพียงพอ) :D

11. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ยังไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูเลยอะครับรอก่อนนะครับ

12. jate999

25
    0
    0

ไปโดนมาเท่าไหร่ครับ

13. boylpn

775
    2
    18
    ยังไม่รู้ราคาหลอดไฟ

ทราบแต่ราคาโป๊ะไฟคือราคาดวงละ 1000 บาท :D:cool:

14. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เหมือนร้านอะไหล่แถวรังสิตจะมีโคมโคอิโตะขายครับ แต่ราคาแรงงงง................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้