### KNOCK SENSOR ทำหน้าที่อะไรครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    KNOCK SENSOR ทำหน้าที่อะไรไปซ่อมที่ร้านแล้วเค้าเปลียนของมือสอง
    มาให้ 1500 บาท ผมเลยอยากรู้ครับ ว่าทำหน้าที่อย่างไรบ้าง
    สงสัยโดนฟันแน่ๆ
    ขอบคุณครับ

2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    Knock Sensor ทำหน้าที่เป็น sensor เพื่อปรับลดองศาการจุดระเบิดลง
    เมื่อได้รับสัญญาณน๊อคของเครื่องยนต์ :)

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ราคามันแรงไปครับซื้อเชียงกงประมาณ 600 ครับ มันหักใช่มั้ยครับซ่อมได้ครับซ่อมไปหลายอันแล้ว
    1500 ซื้อของใหม่ดีกว่าครับเบิกศูนย์บอกว่าของแจ๊สครับมันจะถูกกว่าตรงรุ่นแต่ใส่กันได้
    และของโตโยต้าก็ใส่กันได้ครับ

4. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ตามนั้นครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ได้ความรู้มาก ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้