AIG ยังขาดทุนยับ..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย JuiceRama2, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    ยังคงขาดทุนต่อเนื่อง สำหรับ AIG แม้ว่ารัฐบาลเมกา.. จะอัดเงินเข้าไป..

เตือนให้ระวังบริษัทประกันหัวนอกครับ.. ลองเช็คสภาพการเงินเขาหน่อย..

ถ้าตัวแม่ไม่ไหว.. ตัวลูกก็อยู่ไม่ได้เหมือนกัน.. :D

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลองติดตามกันดูครับ Link

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ช่วงนั้ใช้จ่ายต้องประหยัดครับ

4. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ไฟแนน ผมก้อ AIG จะเป็นไรไหมครับ

5. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    รออย่างเดียวครับ.. ลองนึกดูครับ.. วันดี คืนดี เจ้าหนี้ตาย.. แล้วลูกหนี้หละ... ก็อะไรต่อ.. ก็สบายน่ะสิครับ.. แต่.. แต่ไม่ง่ายขนาดนั้น.. หากมีคนมาซื้อมูลหนี้เดิมไปบริหารต่อ เราก็เป็นลูกหนี้ต่อไป แต่เปลี่ยนชื่อเจ้าหนี้เท่านั้นเอง..

ยังไม่น่ากังวล น่าจะเป็นช่วงที่ลูกหนี้สบายๆ นะครับ.. ตอนนี้.. ใครเป็นลูกหนี้ใครก็ แช่งให้เจ้าหนี้มันเจ๊งอย่างเดียวเท่านั้นครับ.. ง่ายดี.. :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้