4กิโล 1ลิตร

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Mr.P, 3 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.P

Mr.P New Member Member

10
    0
    0
    ปกติวิ่งกันรถกินน้ำมันกี่กิโลลิตรเหรอครับ? ของผมซดไป4โล/ลิตร :(

มีใครเคยติดพวกอุปกรณ์ที่ช่วยประหยัดน้ำมันมั้งมั้ยครับ ถ้าได้ผลก็แนะนำด้วยนะครับ

2. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    ใช้เครื่องอะไรอยู่ ครับ
    ถ้าเป็น 3S-GTE non air flow ตอนซัดเต็มที่ ก็พอได้ครับประมาณ 4-5 โล/ลิตร
    (วัดตอน อัดอย่างเดียวนะครับ)
    แต่ใช้งานในเมือง เฉลี่ยทั่วไปประมาณ 7 - 8 ครับ / ตจว. 10
    .
    ต้องมีอะไรผิดปกติแล้วล่ะครับ
    ยิ่งหากเป็นเครื่อง ไม่โบ 3S-GE หรือ 5S-FE ด้วยแล้ว ธรรมดาทั่วไป ยังงัยต้องมี 7 - 8 ครับ
    อุปกรณ์ประหยัดน้ำมันพวกนั้น ส่วนใหญ่ หลอกให้เสียตังค์ ไม่ค่อยได้ผลอะไร
    ต้องแก้ที่ต้นเหตุครับ

3. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    เอาไปเช็คเครื่องหน่อยก็ดีครับ กรองอากาศสกปรกหรือเปล่า หัวเทียนเป็นยังไง และเครื่องอะไรครับ ของผม 5S-FE ออโต้ เติมโซฮอล 95 ในเมืองเฉลี่ย 10 โล/ลิตรครับ ต่างจังหวัดวิ่งเฉลี่ย 140 ได้ 12-13 โล/ลิตร ถ้าเติม 95 ธรรมดา จะประหยัดกว่านี้อีกครับ พวกอุปกรณ์ประหยัดน้ำมันนี่ ลืมไปเหอะครับ หลอกให้เสียตังทั้งนั้น เว้นแต่พวกอุปกรณ์ช่วยอัดอากาศนิดๆ หน่อยๆ พอช่วยได้ในเรื่องอัตราเร่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้