ขอถามเรื่องสปริง h&r ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ricardo, 12 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ricardo

Ricardo New Member Member

12
    2
    0
    สวัสดีครับพี่ๆชาว ek group ผมมีข้อสงสัยอยากจะขอความกระจ่างหน่อยอ่ะครับว่า พอดีผมได้สปริง h&r มาใส่ ek96 กับโช๊ดเดิมแต่ทำไม่ดูแล้วห้ายมันดูต่ำกว่าหน้าอ่ะครับ ทั้งที่ส่วนใหญ่บอกว่าหน้าจะทิ่มๆ หน่อยอ่ะครับ สปริง h&r ที่ใส่กับ ek 96 จะเป็นสีชมพูอมม่วงใช่ป่าวครับ แล้วมีโช๊คอะไรที่เข้ากับสปริง h&r ได้ดีบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :teeth:

2. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ผมก็ใช้สปริงตัวนี้อยู่คับ ถ้าเทียบกับของเดิมติดรถ หน้าจะโหลดลงมากกว่าข้างหลัง
    ถ้าไม่เป็นอย่างนั้น สปริงน่าจะเสี่อม แต่ยี่ห้อนี้ผมคอนเฟริมว่าไม่เสื่อมแน่ๆ ยกเว้นจะเป็นของ ก๊อป
    ถ้าใส่คู่กับ koni กระบอกเหลือง จะ เตี้ยกว่านี้คับ ปรับระดับได้ด้วย แต่ไม่มาก

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  3. Ricardo

Ricardo New Member Member

12
    2
    0
    ผมซื้อสปริง h&r มาจากร้านตรงหน้าอาคารศรีวรจักรอ่ะครับ ไม่น่าใช่ของก๊อปใช่ป่าวครับ แล้วถ้าใส่คู่กับ bilstein เหลืองจะเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

4. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ผมก็ใช้อยู่ครับ .... ใส่แล้วดูท้ายห้อยๆ ยังไงชอบกล ทั้งๆ ที่ก็เบิกออกมาใหม่แกะกล่องแท้ๆ
    หรืออาจจะเป้นเพราะ รถผม มีถังแก๊ส 58 L อยู่ด้วยก็ไม่ทราบนะครับ
    ตอนนี้ใช้วิธีเลื่อนเบ้าโช้คคู่หลังเอาอ่ะครับ .... ก็ดูสูงขึ้นมาอีกนิดนึง

5. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
  6. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    เคยใส่อยู่เช่นกันครับ หน้าเหลือ 1 นิ้ว หลัง 1.5 นี้ว
    ที่ท้ายห้อยน่าจะเกิดจากโชคเสื่อม รึเปล่าครับ
    ปล. ร้านนี้เคยถามครับ เค้าบอกมีแต่สำหรับรถยุโรป ไม่มีของรถญี่ปุ่น ( ผู้หญิงตอบ)

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้