4g93 สามารถชนเกียร์ 4d56 ได้มั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย PoPaLet 3 JZ gte, 12 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    พอดีผมใช้รถตู้ L300 เครื่องเดิมพังจะวางเจก็ลำบากเนื่องจากห้องเครื่องมันแคบกว่า รถตู้ไอต้าหัวจรวด มีหลายคนบอกแต่ข้อมูลไม่ชัวร์ว่า เอาเครื่อง 4g93 ชนเกียร์เดิม 4d56 ได้เลยไม่ต้องดัดแปลง ใครพอมีข้อมูลมาแจกจ่ายกันมั่งนะครับขอบคุณ Mitsu Racing Club ล่วงหน้าครับผม

2. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    lสงสัยจะไม่ได้ หุหุ

3. makonk evo III

makonk evo III New Member Member

595
    5
    0
    เพราะว่าผมก้อเคยคิดจะเอา L300 เหมือนกันแต่หารถไม่ด้าย

ก้อเลยเอา DX ผมว่าน่าจะด้ายนะคับ แต่ต้องสร้างเบ้าหัวหมูใหม่

นิดหน่อย ที่อู่ผมเอา 63 วาง Dx ชนกับเกียร์1 จี สร้างเบ้ารับหัวหมู

ที่ยึดกับตัวเครื่องอะคับ รู้สึกร้านที่หล่อหัวหมูใหม่ ก้อรับงานอยู่นะ

เดียวเบอร์โทจะมาลงให้อีกที่นะ คับ

4. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    เอาหัวหมู 4D56 ออกจากเกียร์ 56 แล้วเอา หัวหมูของ 93 มาใส่ในเกีบน์ 56 ครับ น่าจะได้นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้