สอบถามครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย devilman30, 16 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. devilman30

devilman30 Guest

0
    0
    0
    ผม อยากทราบว่า สมาชิก ท่านใด มี เอา 3 ประตู วาง H22A ไหม ครับ สนใจ อยาก วางเหมือนกัน แรงดี ต้อง ระเบิดห้องเครื่องไหม ครับ ผมว่า มันใส่ไม่ได้แน่เลย จะเอาไป เล่น กับ EVO 3 ของเพื่อน อะ ครับ วาง B16A โดน ทิ้งหาย ทุกที

2. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    H 22 ก็ไม่น่าจะทันอีโว3 นะครับ
    เพราะอีโวเป็นเครื่องมีเทอร์โบและยังขับ4 ด้วย
    เทียบภาษีเครื่องแล้วเป็นรองทั้งกำลังและแรงม้านะครับ

(เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าจะเอาไปวิ่งกับอีโวผมว่ายังไงก็สู้ไม่ได้หรอกครับเครื่องเทอร์โบกับ NA ต่างกันเยอะอยู่นะครับแต่ถ้าจะเอาจริงๆ ผมเห็นเขาเอา B18 มาเซ็ตโบ ก็วิ่งดีขึ้นเยอะนะครับแต่ก็หมดเยอะเหมือนกันลองคิดดูดีๆนะครับ

4. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อ ย่ า ว่ า ง เ ล ย ค รั บ

เ เ ป ล ง เ ย อ ะ

เ พ ร า ะ H 2 2 a ต้ อ ง มี เ เ ท่ น เ ค รื่ อ ง ด้ า น ห น้ า เ เ ป ล ง กั น มั น ส์ เ ล ย

เ เ ถ ม เ ค รื่ อ ง ก็ ห นั ก ก ว่ า . . . มั น จ ะ U n d e r ง่ า ย ๆ . . . เ เ ล้ ว ที่ สำ คั ญ พื้ น ฐ า น เ ค รื่ อ ง H 2 2 a มั น ไ ม่ ใ ช่

เ ค รื่ อ ง ร อ บ จั ด เ ห มื อ น ต ะ ก ลู B

ถ้ า คิ ด จ ะ ไ ล่ ไ ม่ เ กิ น 2 0 0 0 โ บ

เ ล่ น B 1 8 c ไ ม่ ก็ b 2 0 ป ร ะ ก อ บ ฝ า เ ท ค . . . . . เ เ ล้ ว ห า เ เ ค ม ซิ่ ง ซั ก คู่ . . . เ กี ย ร์ ชิ ด ๆ ห น่ อ ย เ ท่ า นั้ น ก็ ไ ล่ ไ ด้ เ เ ล้ ว

ขั บ ดี ๆ มี ส ว น เ เ น่

เ เ ต่ ง บ ป ร ะ ม า ณ ก็ ไ ม่ ใ ช่ ถู ก ๆ :D :D :D

5. ถ้าจะเอาไป...ซัดกับฝากะปิใน อี3 เนีย
    ผมว่า H22 a. มันไม่ใช้อะครับ...ถ้าทำไม่เต็ม ขอบอกว่าเน่า
    แรงแค่ทางตรง...น้ำหนักเครื่องเยอะยุ่งยากในการวาง...แรงม้าก็เพิ่มมาอีกไม่เท่าไร
    ตามจี๊ด...ก้ไม่โดนเท่าที่ควร...
    ...................................................................................................................................
    ในความคิดผมอะนะครับ...ถ้าจะลองมองเครื่องตัวไหน
    ผมก็คงต้องมอง B16b. ในตัว EK9. Try R.
    เพราะเดิมๆแรงต้นจี๊ดมากๆ...แต่มีข้อเสียที่แรงปลายไม่โดนใจเท่าทีควร
    แต่ๆ...แล้วก็แต่...
    B16b. นั้นกำลังอัดดีอยู่แล้ว...และเป็นเครื่องที่เหมาะสมกับการเซ็ตโบ
    เหมือนกันครับ...ซึ่งมีคนทำแล้วเหมือนกัน 402 ก็อยู่ที่ประมาณ 10วิปลาย-11วิ ต้น
    ซึ่งอยู่ที่ขนาด โบ+การบูต...+การใช้ลูกสูบ+วาวล์+ก้าน+ครัช+แต่งฝา+การจูน
    แต่ๆ...แล้วก็แต่...
    มานขึ้นอยู่กับงบในกระเป๋าอ้าครับ...
    ซึ่งทำขนาดนั้น...หลักแสนแน่ๆ...แต่ถ้าทำได้ยังที่ผมว่า
    อีโว 4-6 ก็ไม่ต้องไปกลัวมานหรอกครับ...วิ่งพอๆกัน...
    ซึ่ง B16b. ในอเมกานั้น...เค้าทำวิ่งสวนกับเจโบ กันด้วยซ้ำ...
    เหตุผลที่ไม่มีคนเล่น B16b. ก็คงเป็นเพราะมันแพง...ตัวเครื่องหายาก
    ซึ่งผมเคยเห็นใน คลิปวีดีโอ...ของทางเมกา...ผมเลยกล้าที่จะพูดว่าสวน กับ ฮี4-6 ได้เลย
    เพราะรอบ...ขึ้นดีกว่า...ลากได้ยาวกว่า...บูตมาไวกว่า...
    ......................................................................................................................................
    4G63 ต่อให้มี 200 กว่าแรงม้า( ฝากะปิ )
    ยังไง...ข้อเสียมันก็มี
    ข้อเสียของมันคือ บูตออกโค้งช้ามากๆ...ถ้าคนขับไม่เป็น
    จะเคนเร่งตอนเข้าโค้งแรงบูตจะตก...แรงอัดของเครื่องจะหายไปสักพักครับ
    ส่วนเรื่องทางตรงนั้น...ดีมากครับในตรีนต้น...แต่ตรีนปลายนี้...เหอๆ
    ผมไม่ฟันธง...มันแล้วแต่ว่าเซ็ตมาไง
    .........................................................................................................................
    ควรใช้ วิจารนณาญ...ในการอ่าน
    คริๆคริๆ...เพราะถ้าจะทำจริงๆมันแพงนะครับ
    .........................................................................................................................
    ไม่งั้นตัดใจ...วางฝากะปิ...ตามมันไปเลยครับ555
    จะแพ้ อี 3 ก็แค่ตอนออกตัวครับ...ไครเซ็ตดีกว่า...เข้าเกียร์ดีกว่า
    ก็...นำไป...เอิ้กๆ
    เพราะแท่นเครื่อง...ไม่ต่างกันสักเท่าไร...แปลงนิสเดียวครับ...เอิ้กๆๆ

6. Mr.Wit

Mr.Wit Member Member

30
    0
    6
    เห็นด้วยกับกระทู้ข้างบนอ่าคับ

เคยมีรุ่นพี่ เอา3d วาง h22a เหมือนกาน

วิ่งได้อยู่ 2 สัปดาห์ครับ !!! พัง

ถึงจาแรงกว่าก้อจิง แต่เครื่องอึดสู้ b16 ไม่ได้ครับ

ส่วนเรื่องจะวัดกะ evo3 คงลำบากหน่อยอ่าครับ

ไม่ต้องวัดกันถึงเครื่องยนต์ เอาแค่ช่วงล่าง

ตอนออกตัวเค้ากระโดดออก ส่วนเราฟรีทิ้งกระจายครับ

แต่ยังไงผมก้อเชื่อในฝีมือคนขับครับ สู้ๆ บนถนนอะไรก้อเกิดขึ้นได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้