TFRใส่ขอบ17อยากโหลดเตี้ยๆมากกว่า 4 นิ้วทำไงคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย nutnarukmak, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    บอกทีงับ ดัดแหนบมา 4 นิ้ว ยังไม่ถูกใจ อยากลงอีกทำไงคับ เคยเห็นมีเตี้ยๆกว่าผมอีก

model_tum ถูกใจสิ่งนี้
  2. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ดัดแหนบแล้ว ก็เอากล่องโหลดใส่ไปอีกสัก 2-3 นิ้ว ก็ได้ครับ จะได้เตี้ยลงไปอีก

3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ตามนั้นเลยครับ แต่ยิ่งเตี้ย ยิ่งกระด้าง ยิ่งขับยาก ต้องระวังทุกสถานที่.....

4. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ถ้าอยากเตี้ยจัดตามข้างบนเลยครับดัดแหนบรองกล่อง ถ้ากระแทกข้างหลังให้เว้าคัชชี
    ข้างหน้าให้ตัดเหล็กที่ยึดยางกันกระแทกออกเลยครับ โช๊คดีๆซัก4ต้น เตี้ยจัดๆอ่ะระวังก้นอ่างน้ำมันเครื่องด้วยนะครับ
    เดี๋ยวงานจะเข้าเอา อิอิ

5. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ตามที่กล่าวมาเลยครับ เตี้ยสมใจอยากเลย ...

6. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ว่าว......เว้าคัตซีเลยซิคับ รับรองเตี้ยแน่นอน แต่ผมคนหนึ่งละ ไม่ไหว ขับยาก

7. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ถุงอากาศ อ๊ะ ถุงอากาศ

8. ท็อป

ท็อป New Member Privilege

3,386
    9
    0
    ผมอยากบอกว่าโหลดมากๆให้ระวังอ่างน้ำมันเครื่องด้วยผมเจอกับตัวเลยครับอ่างน้ำมันเครื่องบุบไปอุดตัวดูดน้ำมันเลี้ยงเครื่องบทสรุปเเซ๊ดมาเต็มๆน้ำมันเครื่องไม่ขึ้นไปเลี้ยงลูกสูบลูกสูบติดสามลูกจ่ายไปหมื่นสี่ เข็ดเลย

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    คิคิ แรงโน้นถ่วงของโลก 555+

10. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ตามนั้นคับ ขับลำบากด้วยต่ำมากๆอ่ะ

11. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    นั่นน่ะเซ่...มันคือข้อเสียของ อีซูซุ เลยก็ว่าได้

12. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ของผมซิอ่างครูดกับถนนรั่วเลยน้ำมันเครื่องไหลออกไม่รู้ตัว รู้ตัวอีกทีไฟน้ำมันเครื่องโชว์
    แต่ Pressure Gauge ปรกติ พรึบๆๆๆ ไปทั้งตัวเลยครับ....... เดี๋ยวนี้เลิกเตี้ยเลยครับ

13. t_udpon

t_udpon Guest

0
    0
    0
    พี่ครับขอถามอะไรหน่อยครับ คือว่าผมใช้อีสุมังกร ใส่ล้อแม็กขอบ14เดิมๆยาง205/75/14 ทั้ง4ล้อเลยครับ แต่ด้านหน้ามีปัญหาครับคือว่า ผมขันเทอร์ชั่นบาร์ลงมาปมาณ3-4"เนี่ยหละครับปมาณว่าขอบซุ้มหน้าลงมาพอดีกับขอบยางอะครับเหลือช่องว่างนิดๆอะครับ แต่ใช้โช๊คเดิมๆอะครับแล้วก็ตัดยางกันกระแทกออกไปนิดนึงครับ พอเวลาขับบนทางที่ไม่เรียบ ขุขระ ขึ้นลูกโดด เป็นคลื่นๆ หรือตกหลุดเล็กๆ รู้สึกว่ามันจะกระแทกกับยางกันกระแทกครับ ต้องแก้ไงครับ ต้องเปลี่ยนโช๊คป่าวครับ แล้วข้างหน้าจะใช้โช๊คอะไรดีครับ มองๆคายาบ่าแก๊ส กระบอกทองของนอกอะครับ หรือพี่ๆมียี่ห้อไหนดีเนาะนำทีครับ ไม่เกิน3000 อะครับเฉพาะคู่หน้านะครับ เพราะแก๊สคายาบ่าของใหม่มัน2880อะครับไม่รู้แพงไปป่าว ขอบคุณครับ

14. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    แกน โช๊คมันยัน ป่าวครับ หรือไม่ก็ ย้าย แป้นลองลูกยางขึ้นไป ซักนิ้ว ก็ไม่โดนและ

เอาเตี้ย ๆ สบาย ๆ ก็ ย่นบอดี้ครับ หัวทิ่มหลังคา แต่นิ่ม ฮี้ ๆ ๆ ๆ ๆ

15. t_udpon

0
    0
    0
    ผมว่าไม่น่ายันนะครับพี่ มันจะยุบตัวแล้วปีกนกมันก็ไปกระแทกยางกันกระแทกอะครับ รู้สึกได้ครับ แต่ผมก็ได้ตัดออกแล้วไปนิดนึงนะครับยางกระแทกอะ ตอนนี้มันห่างจากปีกนกล่างประมานนิ้วถึงนิ้วครึ่งอะครับ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่โช๊คป่าวเพราะโช๊คมันเป็นโช๊คธรรมดาๆโรงงานอะครับยังไม่ได้ไปอัดน้ำมันหรือเปลี่ยนให้แข็งขึ้นเลยอะครับ เลยเข้ามาปรึกษาพวกพี่ๆก่อน

16. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18

เปลี่ยนโช๊ค วัดขนาดดีๆ (ความยาว ไม่งั้นจะยัน) น่าจะหายครับ
    ดูแล้วมันน่าจะนิ่มไป ส่วนจะเปลี่ยนเป็นอะไรนั้น แล้วแต่งบประมาณ เป็นกระบอกทองก็ดีครับ

17. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    กระบอกทองคับ

18. t_udpon

0
    0
    0
    UP...UP...UP

เปลี่ยนโช๊ค วัดขนาดดีๆ (ความยาว ไม่งั้นจะยัน) น่าจะหายครับ
    ดูแล้วมันน่าจะนิ่มไป ส่วนจะเปลี่ยนเป็นอะไรนั้น แล้วแต่งบประมาณ เป็นกระบอกทองก็ดีครับ
    - พี่หมายความว่าให้ผมวัดจากไหนถึงไหนครับ ที่ผมเข้าใจใช่วัดที่แกนโช๊คป่าวครับ คือว่าเอาของใหม่มาเทียบกับของเก่าโดยการยืดแกนมันออกมาให้สุดเพื่อวัดระยะความยาวที่มันยืดสุดๆใช่อย่างงี้ปะครับ
    - ถ้าโช๊คมันแข็งขึ้น เช่น เดิมน้ำมันแสตนดาร์เปลี่ยนเป็นแก๊สกระบอกทองนอก แล้วถ้าพอเจอพวกทางที่เป็นครึ่นๆ ไม่เรียบหรือขึ้นลงคอสพานที่เป็นจุดต่อคอสพานมันเหลื่อมๆกัน เรามาเร็วๆโดยไม่ต้องเบรคได้เลยปะครับ ประมาณ80-100กม./ชม. อะครับแล้วจะนิ่งๆเลยป่าว เพราะว่าเดิมๆของผมตอนนี้เจออะไรนิดๆหน่อยๆก็ต้องเบรคหรือชลอแล้วอะครับ มันกระแทกอย่างเดี่ยวเลยครับ

19. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ผมว่าแกนมันยันนะ ผมก้อเคยเปงครับ เราโหลดมาแต่แกนโช้คมันยาวเท่าเดิ มนิครับ

20. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    คิคิ ยันเลยป๋าโอ้ เอิ๊กๆวิ่งเปนเป็ด เด้งๆ

21. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ยัน ตะบี้ตะเบ็ต เอ้ย ไม่ใช่ ได้ตัดแกน มั่งยังครับผม ลองดู ผมตัดมา 2 รอบแล้ว รอบหน้า ว่าจะเอาแกนออก วิ่ง น้ำมันกับกระบอกเลย 555

22. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    น้าเอ๋ก็ดันให้ว่าว ........ เอ้ย เว้า อย่างเดียวเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้