ถามนิดนึงครับพอดีขอบล้อมียางซึมออกมานิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย japan_p, 16 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. japan_p

japan_p New Member Member

12
    1
    0
    พอดียางที่ขอบล้อซึมออกมาแต่ไม่เยอะนะครับไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงดีเป็นกับยางรึเป็นกับล้ออะครับยางก็ไม่รั่วด้วยล้อก็ไม่เคยดุ้ง
    ปล....ถอดยางแล้วใส่ใหม่เข้าไปจะหายรึเปล่าหว่าหรือเอาล้อไปซ่อมดีคับ

te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ผมเคยเป็น แบบนี้ ที่ร้าน เขา เอากาว มาทา ขอบล้อ วงใน รอบๆ แล้วก็ใส่ ก็หายคับ

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    จะคล้ายซิลิโคน สีดำๆ เหมือนกับพวกปินโคด ที่ทาหลังคาบ้ายยังไงยังงั้นเลย
    ส่วนใหญ่แม็กที่ซึมตามขอบจะเป็นเพราะแม็กที่ถอดใส่ยางบ่อยๆ กับแม็กที่โดน
    น้องหมาฉี่ ฉี่มันกันจนกร่อน อ่ะครับ

4. รองไล่ดูดูที่ ศร เติมลมก่อนดีกว่าครับ

มันอาจจะหลวมลองตรวจเช็คดูก่อนครับ

แล้วค่อยไปดูที่เช็คที่ขอบยาง:cool::D

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ล้อเคยโดนรีดขอบมารึเปล่าคับ ไม่งั้นก็ลองเอาไปให้ร้านซ่อมล้างหน้าขอบดู

แต่ถ้ามันรีดมาบ่อยแล้วจนบางหมดแล้ว ก็หาใหม่ดีกว่าคับ

6. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    เคยเจอเหมือนกันครับ......ร้านยางเค้าเอายางสดทารอบอ่าครับ.....ถ้ามานยังยังซึมนิดๆตอนแช่น้ามเค้าก็เอาสากกระเบือมาเคาะอ่าครับ

สรุปว่าหายซึมเลยครับ.......จิงๆนะครับ.......อิอิ

7. japan_p

japan_p New Member Member

12
    1
    0
    ขอบคุณครับผมไปร้านปะยางเอากาวดำๆให้เค้าทาเรียบร้อยแล้วรอดูอาการอีกสักหน่อยว่าเป็นรึเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้