ไม่เกี่ยวกับหม้อน้ำ แต่ก้อเกี่ยวกับน้ำ B14 1.6 AUTO

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธัญญ์, 9 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ธัญญ์

ธัญญ์ New Member Member

17
    0
    0
    :cry:สงสัยจะงานเข้า พอดีมีเวลาว่างๆ ก้อเลยเปิดกระโปรงดูอะไรไปเรื่อย แล้วก้อเจอคับ คราบน้ำสีเขียวๆบนเสื้อเกียร์ น้ำรั่วแน่ๆก้อเลยลองติดเครื่องทิ้งไว้ รอให้เครื่องร้อนแล้วกลับมาดู ไม่ผิดหวังคับไหลซึมๆออกมาจากรอยต่อฝากะเสื้อสูบ ก้อยังรั่วไม่เยอะคับ แต่ก้อ อะนะ เซ็งสุด ใกล้จะปีใหม่เสียตังอีกแระ จากอาการประมาณนี้ คิดว่าค่าเสียหายแพงมั้ยคับ และใช้เวลาทำหลายวันป่าว ปล. ถ้าให้พี่ติ่งทำให้:cry:

2. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ผมฝากคำถามด้วยเลยว่า

หม้อน้ำมิเนียม 2 ชั้น B13 ไปซื้อกันที่ไหนครับ แบบอยากได้ ใกล้เคียงกับรุ่นมันมากที่สุด หรือเอารุ่นไหนเสียบใส่ได้เลยบ้างครับ

3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    มานรั่วจากหม้อน้ำแล้วพัดลมเป่ามาหรือป่าวครับ เอาไปให้ช่างดูดีกว่า เกิดแตก รั่วบนถนนมา จะแย่

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อาการเดียวกับผมเลยคร๊าบบบ ผลที่ออกมาคือเปลี่ยนคร๊าบบบ เพราะว่ามันเชื่อมไม่ได้ เพราะว่าส่วนที่รั่วมันเป็นพลาสติกคร๊าบบบ ราคาก็สนนอยู่ตามแต่เราเลือก ของผมโดนไป 5000 ถ้วน เป็นหม้อน้ำทองแดง 2 ชั้นคร๊าบบบบ

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไหนๆๆๆ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ลองให้ช่างตรวจเช็คดูก่อนน่ะ ครับ
    อาจจะรั่ว จากฝา บนหรือล่าง แล้วหยดไหล ลงไป

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    พลาสติก มัน กรอบ แห้ง แตก ตามอายุ ความร้อน ยิ่งติดแก๊ส ยิ่งเสียเร็ว
    เอาให้ดี ทำฝาบน ล่าง อลูมิเนียม ทนๆ ไปเลย....

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไหลออกมาจาก ตรงฝากับเสื้อสูบ ก็น่าจะประเก็น ละครับ

ต้องเปิดออกมาดู

9. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    แสดงว่าหากรั่วจากฝาสามารถเปลี่ยนเฉพาะฝาได้.. ใช่ไหมพี่.. เพราะส่วนใหญ่มันจะซึมๆ จากฝาอ่ะครับ.. :D

10. ธัญญ์

ธัญญ์ New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านคับ มีข่าวดีมาบอก ว่าตอนนี้น้ำมันเครื่องมันก้อไหลออกมาด้วยที่เดียวกะที่น้ำไหลเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้