หน้าหนาว ไป meeting ที่เขาใหญ่กันไหมฮะ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย JiMmY_DioZ, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    เอา MR-2 ไปชิลๆ กันที่เขาใหญ่สัก 2 วัน 1 คืน กันดีไหมคับ

จะมีใครสนใจบ้างไหมอ่า ไปกันหลายคันน่าสนุกดี

2. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    จากกระทู้นี้ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=568496

ดูท่าทางจะมีคนสนใจเหมือนกัน เลยย้ายมาคุย นัดหมายกันที่กระทู้นี้แทนแล้วกัน

รีบๆ นัดกัน ตกลงกันนะครับ อย่าให้ล่ม

3. ตกลงจะมีค้างคืนไหมครับ

ถ้าค้างผมแนะนำให้ไปพัก ที่วังน้ำเขียว ดีกว่าครับ ธรรมชาติกว่า ถูกกว่า จากเขาใหญ่ไปประมาณ 30-40 นาที

แต่ถ้าติดภารกิจกัน ก็ไปเช้า เย็นกลับ ก็โอเคครับ ไม่เหนื่อย ใกล้ๆ แค่นี้เอง.........

คุณ jimmy อยู่ 19-23 งั้นก็ไป 20 หรือ 21 นี้ไหมครับ

4. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    ได้ทั้งนั้นเลยคับ ค้างหรือ ไม่ค้างก็ได้

แล้วแต่สมาชิกกันเลย ช่วงที่ผมอยู่ กทม ก็ไปได้ทุกวันคับ ฟรีทุกวัน

อยากให้ไปกันเยอะๆ จะได้มีกิจกรรมกัน ได้ไม่เงียบเหงาอ่ะ

ทริปนี้เน้น ชิลๆ กับ กินคับ เหมาะกับคนที่หน้าหนาวแต่ยังไม่รู้จะไปไหนดี

นานๆที MR-2 จะได้เปิด เหม่ง กะเค้าสักที

อีกอย่าง ตอนนี้น้ำมันถูก รีบเที่ยวๆ ถนนดีตลอดทาง

ปล. ช่วงนี้อากาศที่ปากช่องกำลังดีนะคับ ไปมาเมื่อ อาทิตย์ก่อน หนาวเลย ลมแรง

5. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
  6. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    น่าไปเหมือนกันนะเนี่ย......

7. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    สรุปกันเร็วๆหน่อยน้า แบบว่าอยากไปอ่ะ

ถ้ารอบนี้ไม่ทัน อาจต้องเลื่อนไปหลังปีใหม่เลย

8. สรุป 20-21 นี้เลยไหมครับ

รบกวนลงชื่อและช่วยโหวตด้วยครับ ว่าจะเอาวันไหนดี และค้างคืนไหม

9. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    หรือจะเลื่อนไปหลังปีใหม่ดีคับ หลายๆคนที่สนใจอาจเตรียมรถไม่ทัน

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    Rover ขอแจมด้วยนะ ขึ้นเขาใหญ่ด้วยปะ

ไม่ได้เจอจิมเป็นปี คิดถึงจัง ไว้เจอกันครับ

11. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
  12. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    สรุปวันกันหน่อยได้ไหมอ่าคับ จะได้เตรียมตัวกลับ กทม ได้ถูก

ตกลงจะเป็น ช่วงวันที่ 10-11 หรือ 17-18 ดีคับ

จะค้าง หรือ ไป-กลับ ก็ได้ แต่ค้างก็ดี ได้ตั้งวงกัน เพิ่มความสนิท สนม

รบกวนฝากพี่ยอดจัดทริป หน่อยได้ไหมคับ เห็นข้อมูลแน่น

ผมรู้แต่ที่เที่ยว แต่ไปไม่ถูกสักที่เลยอ่ะ ปกติเวลาไป พ่อขับ ผมหลับอย่างเดียว

โอม... อย่าให้พลาดนะ มาแจมด้วยกัน ฝากชวนคนอื่นๆ ที่ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดด้วย

อาจมีเพื่อนผมไปด้วย อีกสักคัน สองคัน (ไม่ใช่ MR2)

13. ได้ครับ เรื่องทริปไม่ต้องเป็นห่วง

ตอนนี้ที่ผมห่วงก็คือ ถ้าจะไปทั้งที อยากให้ไปกันหลายๆ คัน อย่างน้อยเอาเท่าที่ไปถ่ายรูปลง tuned by ก้อยังดี ครับ จะได้สนุกๆ ว่าแต่ตอนนั้นนัดกันยังไง ใครเป็นคนนัดอ่ะครับ จะฝากให้รบกวนช่วยๆ นัดกันอีกรอบอ่ะครับ ส่วนผมรู้จักอยู่แค่ 2-3 คน (คัน) เดี๋ยวจะลองชวนดูครับ :D

14. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    ผมว่าเรากำหนดวันที่จะกันก่อนดีไหมคับ พี่ยอด

แล้วจะได้หาจำนวนสมาชิกไปได้ถูก

ยังไงลองโหวดกันละกันนะคับ ว่าเมื่อไหร่ดี

อย่าช้ามากนัก เดี๋ยวจะหมดหนาวกันซะก่อน

15. อ่า....ดีคับ ผมโหวต 17-18 ม.ค. ครับ

วันนี้ได้คุยกับสมาชิกท่านนึงครับ ชื่อ พี่หนุ่ม ขับ MR2 สีขาว พี่เค้าบอกว่าจะไปแจมด้วยครับ

สรุป ผมลงชื่อก่อนนะครับ

1. พี่หนุ่ม (MR2 ขาว) ไปวันไหนก็ได้ (ค้างได้)
    2. ยอด (MR2 แดง) ไปวันไหนก็ได้ แต่ถ้าให้เลือก ผมเลือก 17-18 ม.ค. ครับ (ค้างได้)
    3. คุณจิม

ใครสนใจ ลงชื่อต่อเลยครับ
    ไปกันเยอะๆ ครับ ถ่ายรูปบนยอดเขาอ่างเก็บน้ำ วิวดีมากๆ ครับ

16. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    ของผมวันไหนก็ได้คับ ค้างได้ ขอแค่บอก + คอนเฟิร์มล่วงหน้า จะได้หาวันกลับ กทม ได้ถูก

17. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    จิ๊บน้องใหม่ครับขอลงชื่อไว้ 1คัน เอาวันที่17-18 เดือนม.ค.ใช่ไหมครับก็ดีครับคนได้น้อยลงหน่อยจากช่วงปีใหม่
    สถานที่จะไปที่ไหนครับและค้างได้ครับ แต่ขอถนนแบบที่ไม่ต้องใส่ยางMUD ก็พอ อิอิ ยังไงสรุปได้ช่วยโทรบอกด้วยน่ะครับ
    086-525-4249 เพราะไม่ค่อยได้เข้าเวป ขอบคุณมากครับ

18. sw20_turbo

sw20_turbo New Member Member

28
    2
    0
    ไปด้วยครับ ลงชื้อไว้เลย เป๊กครับ 081-8016324 (ค้างได้)

ถ้าจะไปยังไงฝากจิมโทรตามด้วยนะ

19. พอได้รายละเอียดแล้วครับ ตกลงว่าเป็นวันที่ 17-18 ม.ค. นะครับ

ขออณุญาติไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ ใครมีเบอร์น้องเอ๋ โทรแจ้งน้องเค้าหน่อยสิครับ ผมไม่มีเบอร์อ่ะครับ

อีกอย่างเราจัดกันเองมันเหมือนข้ามหน้าข้ามตาอ่ะครับ :p

20. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    อยากไปด้วยจังเลยครับ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ไปด้วยรึเปล่า
    ว่าจะรื้อรถ ทำสีหลังปีใหม่

21. JiMmY_DioZ

218
    2
    18

หายไปเลยนะเป๊ก สบายดีบ่

ไว้ใกล้ๆ จะโทรไปคอนเฟิร์มเด้อ ห้ามชิ่งๆ

เด๋วลองโทรไปชวนพี่โด่งไปด้วย

22. JiMmY_DioZ

218
    2
    18

เบอร์น้องเอ๋คับพี่ยอด 0868982868

ช่วงนี้ น้องเอ๋คงยุ่งๆ ไม่ต้องซีเรียสคับ จัดได้เลย

ส่วนเบอร์คนอื่นๆ หาได้จากกระทู้ข้างบนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้