ประกันภัย สัญญาณกันขโมย เครื่องเล่นmp3 ขอคำเเนะนำด้วยค่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ~Annie~, 10 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~Annie~

~Annie~ New Member Member

13
    2
    0
    สวัสดีค่ะพี่ๆทุกคน ตั้งเเต่เข้ามาห้องนี้รู้สึกอุ่นใจขึ้นมากเลยค่ะ เพราะว่าไม่รู้อะไรเกี่ยวกับเรื่องรถเลยจริง ก็ได้พี่ๆห้องนี้ช่วยเเนะนำนี่เเหละค่ะ ขอขอบคุณมากๆเลยนะคะ

วันนี้ก็มีเรื่องมาขอคำเเนะนำอีกเเล้วค่ะ หลายเรื่องเลย มาเริ่มเลยดีกว่า

1. พอดีรถขาดประกันไปนานอ่ะค่ะ เเล้วอยากจะทำประกันไม่ทราบว่าประกันชั้น 1 จำกัดรถอายุไม่เกินกี่ปีหรอคะ เเล้วประกันพวก 3plus ดีมั้ยคะ เเล้วพี่ๆทำประกันของบริษัทไหนกันบ้างคะ

2. อยากติดสัญญาณกันขโมยอ่ะค่ะ เเต่ก็ไม่รู้อีกว่ามีเเบบไหนบ้าง จริงๆรถก็รุ่นเก่าเเล้วอ่ะค่ะ เเต่ก็อยากดูเเลมันหน่อย

3. ว่าจะเปลี่ยนเครื่องเล่นmp3 ใหม่อ่ะค่ะ อันเก่ามันไม่ค่อยจะดีเเล้วเเต่ไม่รู้จะใช้ของอะไรดี

เมื่อก่อนไม่ได้สนใจเรื่องรถเลย ทีนี้พอไปเรียนขับรถเลยอยากมาดูเเลรถบ้างอ่ะค่ะ เเต่ก็ยังขับไม่ค่อยเป็นหรอกนะคะ เกียร์ธรรมดาขับยากมาก ดับกลางไฟเเดงอยู่หลายรอบ อยากขับออโต้มากกว่าเเต่รถที่บ้านดันเกียร์ธรรมดาซะนี่

คำถามอาจจะเยอะไปหน่อยนะคะ หลายข้อเลย :eek::eek:

ขอบคุณมากค่า

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เล่นเป็นตัว USB จะดีก่านะครับ ราคาเเพงก่ากันนิหน่อย

3. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    ตามนี้เลยครับ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ปกติ ประกันชั้น 1 จำกัดอายุรถไว้ที่ 10 ปีครับ แต่ถ้าเราทำมาต่อเนื่อง ไม่มีเคลมก็ต่อประกันได้เรื่อยๆ กรณีนี้ถ้ารู้จักกับตัวแทนประกันก็สามารถคุยกันได้ครับ

เรื่อง 3+ แต่ละบริษัทคุ้มครองไม่เท่ากัน แต่โดยมากก็จะคุ้มครองความเสียหายของเรา ในกรณีเป็นฝ่ายผิดในวงเงิน 1 แสน บาท รู้สึกว่าจะต้องมีค่าเอ็กเซ็ปด้วย และต้องเกิดอุบัติเหตุกับพาหนะทางบกเท่านั้น (ถ้าไปชนกับเรือ หรือ เครื่องบิน ก็เคลมไม่ได้) ชนพวกรั้ว ต้นไม้ ที่ไม่ใช่รถคู่กรณีก็เคลมไม่ได้ ซึ่งไม่เหมือนชั้นหนึ่งที่เคลมได้หมด

สัญญาณกันขโมยมีให้เลือกหลายระดับครับ ตั้งแต่ไม่กี่พันไปยันหมื่น ก็ดูเอาตามกำลังทรัพย์ครับ เลือกเอายี่ห้อที่เชื่อถือได้หน่อยก็ดีครับ หรือถ้าติด GPS ได้ ก็อุ่นใจได้ครับว่าเราสามารถตามรถเราได้ตราบใดที่ยังรับสัญญาณดาวเทียมได้

เรื่องเครื่องเสียง หาดูที่มี USB พอร์ท จะได้สะดวกตอนใช้งานครับ ถ้าไม่เน้นความละเอียดของเสียงมากนัก ก็เลือกระดับกลางๆได้ครับ ราคาไม่ถึงหมื่น

5. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคน

6. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เครื่องเสียง นะ แนะนำ 2 ยี่ห้ออ่ะ

pioneer กะ clarion

ชอบหวาน ไป clarion ชอบเน้นเบส แหลม สนุกๆ ก็ pioneer

JVC ก็ โทนสนุกสนาน เหมือนกัน

ลองบอกว่าชอบฟังแนวไหน มาสิ จะได้แนะนำถูก กับราคาในใจด้วยครับ
    มีราคาตั้งแต่ 3000 ยัน เป็นหมื่นครับ
    แล้วจะเป็น set ลำโพง แอมป์อะไรอีกไหม

7. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    ประกัน3plus ก็ดีครับ มีหลายบริษัทมาก ของผมมีกรุงเทพชั้น1 กับ axaชั้น2+

http://www.axa.co.th/index.html

สัญญาณกันขโมยมีหลายรุ่นหลายแบบ ราคาแตกต่างกันมากมาย ยังไงหาร้านที่รับประกันดีๆหน่อยละกันครับ
    ผมใช้แบบมีจอแสดงผล เพราะขี้ลืมว่าล๊อครถไปรึยัง

เครื่องเสียงก็เช่นกันครับ แล้วแต่งบเลย บวกกับหาร้านที่รับประกันดีๆด้วยครับ
    ผมใช้jvc

8. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    สัญญาณกันโขมย ลองดูในหน้าซื้อขายครับ เห็นมีของ Honda Acess มาขาย เป็นของ CodeAlaem ครับ ผมไปติดมาชุดนึงแล้ว ใช้ได้ครับ มาติดให้ถึงบ้านเลย แพงหน่อย แต่ดีกว่าใช้ของพวกจีน 2 พันกว่าบาท ผมเคยใช้ตอนออกป้ายแดงมาใหม่ๆ ใช้เกือบ 10 ปีครับ ถึงรวนจนต้องถอดทึ้งไปเมื่อตอนเปลี่ยนสี

เครื่องเสียงต้องบอกงบครับ ไม่งั้นแนะนำลำบาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้