TEST รถต้นแบบ 4 จังหวะ MSL KART

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 2 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    กำลัง TEST รถคาร์ท 4 จังหวะ ตัวแข่งตัวใหม่ เลยเอามาให้ดูกำลังพัฒนาอยู่ครับ สำหรับเราชาว คาร์ท 4 จังหวะแห่งประเทศไทย...มาดูรูปกันครับ

ปล.เราพัฒนาเพื่อชาวคาร์ท 4 จังหวะ แห่งประเทศไทย โดย ทีมงาน AIM MOTORSPORT

2. gai08

1,213
    4
    0
    คันนี้มีเกียร์ 5 เกียร์ มีแป้นเหยียบ 3 แป้น เหมือนรถยนต์ เอาใว้ฝึกทักษะเบื้องต้นกันหน่อย....ดูตามรูป

คันเกียร์โยกตามจังหวะเกียร์มอเตอร์ไซค์ เกียร์ 1 ดึงเข้า จากนั้นผลักออกหมด

3. gai08

1,213
    4
    0
    เครื่องยนต์ 175 CC คลัช น้ำมัน ดิสเบรคหลัง ใส่โป่งข้างดูสวยงามของ TONYKART เฟรม MSLKART โดยรวมเป็นที่น่าพอใจแต่คงต้องไปพัฒนาเรื่องเกียร์อีกหน่อย อาจจะเหลือ แค่ 3 เกียร์
    และปรับเรื่อง บาล้านส์ น้ำหนักรถใหม่ จะน่าขับมากขึ้นไปอีก

4. gai08

1,213
    4
    0
    มีนักขับ TEST มือดี คือ ต้อ SHOWTIME และ GAP หมูโจ๊ก มาร่วมทดสอบ แถมด้วย น้องไมเคิ้ล

อยากรู้ว่าเป็นไงต้องสอบถามกันเอาเองครับ

5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    อ่ะ...อยากเจอๆ....อยากเจอตัวจริงๆอ่ะ.....:eek:

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    2 เกียร์ ก็พอแล้วครับ

7. ไมเคิล

ไมเคิล New Member Member

39
    0
    0
    ลองคับดูแล้ว!! สุดยอดดดดดดดดด

8. Super_Ning

Super_Ning New Member VIP

2,302
    5
    0
    เสียงสนานเลยคะ อิอิ แจ่มแจ๋ว

9. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    อูว เห็นแล้วซี้ด

10. Super_Ning

Super_Ning New Member VIP

2,302
    5
    0
    แจ่มคร๊าบท่าน........

11. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    โฮ.....

เมื่อก่อนเคยแต่วาง Engine Kawasaki KR 150 SP เข้ากับแฟรมรถคาร์ท แต่นี่ 170 cc แรงกว่า Formura 150 ซะอีก.... สุดๆ :eek:

12. อลังการ

13. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ลองขับแล้วสนุกมากเลยคับ แต่ขับนานๆสงสัยจะไม่ไหวเหนื่อยมาก
    ปล.ต้องชมพี่ต้อเลยลงไปขับปุ๊ปก็ขับได้เลยผมลงไปรอบแรกเกือบซัดกำแพง

14. NU53

641
    0
    0
    เส้นไม่ใหญ่พอ

ไม่ค่อยอยากลอง เพราะเส้นยังไม่ใหญ่พอ

15. choomodify

choomodify New Member Member

5
    0
    0
    ทำเกียร์แบบไม่ใช้ครัชได้มั้ยครับ แบบ SMG หรือ tiptronic อะไรประมาณนั้น เพราะผมขับรถแบบเกียร์รรมดามะเปง อิอิ

16. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    coooooooooollllllllllllllllllllllllllllllll
    and p nu calm down krub p

17. NU53

641
    0
    0
    ของขึ้นว่ะ

ได้ยินคำพูดบางคำ(จากคนบางคน)ที่พูดออกมาด้วยอารมณ์เสีย ให้พี่ได้ยินแล้ว แล้วเสียความรู้สึกว่ะน้อง:eek:

18. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    เย็นไว้หลวงพี่เย็นไว้ อยู่มาหลายพรรษาแล้วนะครับ:D :D :D

19. NU53

641
    0
    0
    เสียตัง นะพี่มายช่ายขับฟรี

ขับเสียตังนะครับเฮียชัย เขาไม่ได้ให้เราขับฟรีซะหน่อย (ผมก็เป็นยั่งงี้แหละครับ เฮียชัย ตรงๆ ใครดีมาดีตอบสุดๆ แต่ถ้าผมไม่ผิด แล้วโดนร้ายใส่ ผมจะของขึ้นอย่างเนี่ยล่ะครับ):p

20. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ชักอยากขับมาบ้างแล้วง่ะ

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ช่วงนี้ของขึ้นบ่อยจังนะหนู
    ไปเอาของออกบ้างก็ดีนะครับ
    ไม่งั้นเคลียด
    ป.ล. แต่ต้องเรียกพี่ไปด้วยน่ะ จะได้จัดอาจารย์ดีๆ เอาของออกให้ :)

22. NU53

641
    0
    0
    ได้ครับพี่

ไม่เก็บมาเครียดหรอกพี่เพราะพูดออกมาแล้ว แต่เซ็งอ่ะครับพี่ เสียตังขับ ยังโดนกวน ต.. ใส่อีก:eek: (ผิดก็ไม่ผิด) งง ครับพี่ .

ปล. แล้วเรื่องของดีที่ว่าน่ะพี่ ดีจริงเหรอครับพี่ ชักอยากลองซะแล้ว:D

23. gai08

1,213
    4
    0
    ไม่ต้องมีเส้นหรอก

:D เรียนสมาชิก MSL ทุกท่านทราบ
    เรื่อง รถ TEST เครื่อง 4 จังหวะ 5 เกียร์

เนื่องด้วย การทดสอบรถคันนี้ เป็นการทดสอบรถต้นแบบ แต่เนื่องด้วยมีเสียงดัง จึงต้องมีการทดสอบในช่วงเวลาบ่ายๆ ก่อน 18:00 น ดังนั้นจึงอยากให้เพื่อนสมาชิก ที่ต้องการทดสอบรถ ช่วยกรุณา มาลงรายชื่อ หรือนัดวันเวลามา จะจัดให้ได้ทดสอบกัน

ปล. ไม่ต้องใช้เส้น เพียงแต่เป็นสมาชิก MSL ก็สามารถทดสอบได้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอขอบคุณครับ

24. NU53

641
    0
    0
    แซวเล่นนะครับ

แซวเล่นนะพี่ เรื่อง สงเส้น นะ แค่เห็นมือทดสอบลงไปขับก็รู้ว่าแรงมากๆ เอาไว้ถ้าปีหน้าจัดแข่งค่อยลุยเลยทีเดียวทั้งปี.

ปล. พี่ไก่ทำมั้ยดุจังเลยครับพี่พักนี้ วันนั้นโดนตอกกลับเรื่องบัตรปั๊ม ซึมเลย . เอาเป็นว่าวันหลังจะไม่ค่อยวุ่นวายล่ะกันนะพี่( หนู จา เป็น เด็ก ดี );)

25. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    เมื่อวานไปลองมาแล้วครับ ผมว่ามันสับสนนิดหน่อยเวลาขับครับ และอาการของรถมันยังเซทไม่ลงตัวในเรื่องของน้ำหนัก

ในโคงขับยากครับอาการตูดไหลพอสมควร ขับแล้วสับสนๆเรื่องของคัยเกียมันอยู่ทางซ้ายอะครับ

ตัวผมเองก็ไม่เคยขับKARTแบบนะซะด้วย(ครั้งแรกครับ) เข้าโค้งลืมไปกดครัช แทบแหกโค้ง
    (ปกติซ้ายจาเป็นเบรค) อันนี้คันเร่งกะเบรคมันอยู่ขว่าแล้ว เหมือนรถใหญ่

และแล้วขึ้นมาบอกคุณICE Manว่าตูดมันไหลนะ คุณICE Man ก็กระโดดลงไปขับ ขับไปครี่งรอบ
    กวาดเข้ากองยางทันที บอยถึงกับตาโตเลยครับ.....

ขับไปอีก3รอบ ถึงโค้งซ้ายเข้าสู่ทางตรงหน้าพิท ทีนี้เข้ากำแพงเลยครับ ระเบิดกำแพงกระจายเข้ามาในพิทเลยครับ (ไครยืนติดกำแพงไลนี้ต้องระวังนิดนึงนะครับมันอันตรายนิดนึง) ดีนะที่ไม่เป็นอะไรทั้งคนทั้งรถ
    แค่ถลอกๆช้ำนิดๆ
    และแล้ว อาปั้นก็เดินมาแล้วถามว่า ไครขับว่ะ แต่ก็มิได้ว่ากล่าวอะไร(หรือปลงอยู่ก็มิทราบได้)

เอาเป็นว่าถ้ายางดี+เรื่องของศูนย์ถ่วงของรถ+ความเคยชินของคนขับ ถ้าชินแล้วมันส์มากๆๆครับ

26. gai08

1,213
    4
    0
    ครับ...ก็ต้องไปพัฒนาเรื่องน้ำหนักรถใหม่ ส่วนเรื่องท้ายไหลนั้นเป็นปกติครับ น้ำหนักรถมากขึ้น บวกกับมีอัตราเร่งดีขึ้น ก็ต้องเผื่อกันหน่อย อาการในโค้งเหมือนกับเครื่อง 2 จังหวะ(มีแรงส่งนะครับ)...
    ขอบคุณสำหรับคำติชม
    รถคันนี้ยังอยู่ในขั้นพัฒนาเพราะฉะนั้นจึงต้องมีการทดสอบ สำหรับสมาชิกที่ต้องการทดสอบก็ลงชื่อกันใว้ครับ..

27. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ลงชื่อครับ

28. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ขอขับด้วยคนค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้