ข้อเสียของการย้ายมิกซ์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wingroad#369, 10 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wingroad#369

Wingroad#369 Guest

0
    0
    0
    พี่ๆเพื่อนๆที่ติดแก๊ส อยากรู้ว่าการย้ายมิกซ์มีข้อเสียอะไรบ้างครับ พอดีผมกำลังจะย้าย เพราะทนกับสภาพตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ตอนใช้น้ำมันรอบไม่นิ่งบางครั้งสั่นยังกะคูโบต้าเร่งแล้ววูบต้องค่อยๆเหยียบ ดับกลางไฟแดงก็เคยมี ใช้แก๊สนิ่งบ้างแต่ก็รอรอบ ไปอ่านในเวบแก๊สไทยเขาบอกว่าย้ายแล้วจบ ไม่รู้ว่ามีผลเสียอะไรบ้าง

1. อยากทราบจริงๆว่ามันมีข้อเสียอะไรบ้าง
    2. ย้ายแล้วแอร์โฟลเซนเซอร์จะพังไวไหม ก็ในเมื่อย้ายแล้วอากาศกับแก๊สก็ไหลผ่านแอร์โฟลอยู่ดี
    3. รถผมตอนติดแก๊สเขาฝังท่อแก๊สผ่านลงไปในท่อไอดีเหนือปีกผีเสื้อ ทีนี้ตระแกรงลวดช่างก็แกะทิ้ง อยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ย้ายมิกซ์แล้วยังมีแผ่นตะแกรงลวดอันนี้หรือเปล่า แล้วมันมีประโยชน์อะไรเหรอ ถ้าจำเป็นต้องใช้ที่ศูนย์จะมีขายไหม
    4. ใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง เห็นในเวบแก๊สไทยเขาใช้ท่อมือเสือของอีซูซุ กับหม้อกรองบี13
    5. มิกซ์เซอร์ที่พี่ๆเพื่อนๆใช้ ขนาดเท่าไหร่ครับ (ในเวบเขาใช้ประมาณ 26 มม.)
    6. สุดท้ายเพื่อนพี่ในคลับเรามีใครทำเป็นบ้างครับ หรือมีที่ไหนที่เขารับทำ (ถ้าอยู่ชลบุรียิ่งดี) อยากขอความช่วยเหลือ

ปล.ใครช่วยข้าพเจ้าได้จะคารวะ 1 จอก พร้อมมิกเซอร์ และขอบคุณล่วงหน้าสำหรับสมาชิกที่ช่วยตอบให้กระจ่าง

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เห็นว่าเค๊าตีท่อไอดีใหม่.. แอร์โฟล อยู่ที่เก่า.. มิ๊กอยู่ห่างจาก แอรโฟล สามสิบเซน..
    และก็...รอชาวแกสาตอบดีก่า คิคิคิ..

3. alocksmith

alocksmith New Member Member

31
    1
    0
    อย่าย้ายเลยครับ...ของผมไม่มีปัญหาอะไร..ไม่ดับ ไม่กระตุก ตีนต้นก็ปกติ ตีนปลาย140ยังเหลืออีกเยอะ(เพราะกลัวตายอะ555)
    อัตราสิ้นเปลืองนอกเมืองวิ่ง130= 10.5กิโลต่อแก๊ส1ลิตร..ครับ ใส่ตัวดักอากาศตามรูป

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    .. ระวัง Back fire กรองจาแตก น๊า :D:D เห็น เค๊า ว่า กัน ..

5. alocksmith

31
    1
    0
    แตกไปแล้ว1อันก่อนใส่2ตัวนี้ตามรูปคร๊าฟฟฟฟ:D:D:D

6. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เอ่อ..
    ลองดูนะครับ
    1 คือ mix ที่เค๊านิยมติดตั้งกัน .ใกล้แอร์โฟล (ก่อนย้าย)
    2 คือ mix ที่ย้ายแล้ว.. การย้ายก็คือการย้ายให้ห่างออกจาก แอรโฟล (ย้ายแล้ว)

ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ...:D

ส่วนของพี่ alocksmith ผมว่าเค๊าย้ายแล้วนะครับ

7. alocksmith

31
    1
    0
    ไม่ได้ย้ายนะครับ
    1.คือmixที่เค๊านิยมติดตั้งกัน .ใกล้แอร์โฟล ก็ใช่ก็ยังอยู่ทำหน้าที่ของมัน...
    2.คือmixแต่ไม่ได้เอามาใชเป็นmix เอามาใช้เป็นตัวคักอากาศ คือแบบว่ามันใส่ได้พอดีแล้วก็ดูสวยว่าใช้อย่างอื่น
    ถ้าเป็นแท๊กซี้ส่วนใหญ่ใช้ผ้ากาว3mปิดรูครึ่งนึง.....เทคนิคนี้เป็นเส้นผมบังภูเขาครับจริงๆในเวบแก๊สไทยก็มีบอก
    แต่ถ้าใส่ต้องจูนไอเดิล กับ พาเวอร์วาวใหม่ซึ่งก็ไม่ยาก พอดีช่างที่เขาติดตั้งให้เขาทำอย่านี้มาให้เลย
    วันแรกที่เอารถออกมาก็ไม่มีปัญหาอย่างที่เจ้าของกระทู้มีปํญหา ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าช่างเราทำมาลงตัวดีก็ต่อเมื่อรถเพื่อนnvเหมือนกันติดแก๊สมามีปํญหาแล้วมาถามเราและขอดูจากนั้นก็ทำตามอย่าที่เห็นก็หายอาการดังกล่าวแต่ที่มัน Back fire หม้อกรองแตกอันแรกเพราะเป็นตอนระหว่างติดตั้งจูนยังไม่ลงตัวก่อนเอารถออกจากอู่ครับ....เกรงว่าเดี๋ยวเพื่อนสมาชิกท่านอื่นเห็นรูปแล้วจะเข้าใจผิด..^^

8. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    อ่อ.. Mix หลอก..

9. Wingroad#369

0
    0
    0
    ใช้ดีไหม

แล้วมันใช้ดีไหม และทำที่ไหนเหรอครับ

10. alocksmith

31
    1
    0
    ใช้ดีครับ ทำแถวรามอินทรา กม.9 ลองโทรไปปรึกษาเฮียเขาก็ได้ครับ 081-647-5197 บอกว่าร้านกุญแจแถวนวมินทร์แนะนำมาก็ได้เพราะถ้าให้อธิบายลึกๆแล้วผมคงความรู้ไม่ถึงอะครับ.......อยากให้คุณWingroad#369
    ได้ใช้แก๊สอย่างสบายใจ...จริงๆที่ผมตัดสินใจซื้อ NV มาติดแก๊สโดยเฉพาะเพราะเป็นรถที่ไม่มีปัญหาจุกจิกเกี่ยวกับแก๊สนะ แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับช่างต้องมีความเชี่ยวชาญด้วย...^^

11. Wingroad#369

0
    0
    0
    Thank You

ขอบคุณครับ แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะขับรถจากชลบุรีไปรามอินทราโดยไม่ชนตูดเขาหรือเขามาชนตูดเราได้อย่างไร เพราะตอนนี้บางทีมันก็ดับกลางอากาศก็มี เหยียบคันเร่งบทจะพุ่งมันก็ปู๊ด ไม่งั้นก็วูบ พูดมาแล็วก็เซ็งกับรถตัวเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้