เครื่อง สะดุดครับ ช่วยที

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นำพล พิษณุโลก, 10 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผม NV wing road ปี 2001 เครื่องหัวฉีดเดิมๆๆ ครับ

ตอนนี้เริ่มมีอาการคือ เวลาเหยืยบเบรกหรือตอนที่รถออกตัวจะมีเสีงดัง จะเสียงดัง กึกๆ ครับ มันน่าจะเป็นที่อะไรครับ

อีกการการคือ เวลารถออกตัว เรื่องมันเหมือน เครื่องจะวูบ ไปประมาณ 1-2 วินาที แล้วก็ขึ้นมาอะครับ

ขอบคุณครับ

หรือถ้าไม่สะดวกตอบให้เบอร์ติดต่อใว้ก็ไดนะครับ >>> ผมอยู่ที่ พิษณุโลก ครับ

1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เพิ่งได้รถมารึปล่าววว ค๊าบ

แล้วรถเกียร์ AT/MT ครับ เพราะถ้าเกียร์ ออโต้ มันก็ดัง กึ๊ก นะครับ แต่ถ้าดังมาก ต้องเช๊กยางแท่นเครื่อง กับ เพลาขับ..และก็..ปีกนกคับ
    ส่วนเครื่องวูบ....เติมน้ำมันอะไรครับ .. เปลี่ยนหัวเทียน กรองเบนซิน น้ำมันเครื่องง กรองอากาศ น่าจาหายครับ
    ส่วนตัว..แนะนำให้เติม 95 ครับ.. โซฮอ หรือ เบนซิน ก็ได้ครับ ..

2. เพิ่งได้มาประมาณ 3 เดือนครับ เกียร์เป็น เมนนวล อ่าครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปเปลี่ยนตามที่บอกแล้วจะมารายงานใหม่นะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

3. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    อยู่พิดโลกแถวไหนครับว่างๆจะได้เจอกันผม อาร์ทครับ 0856270624

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้