รบกวนถามพี่ๆเรื่องความร้อนคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย golf b11, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    รบกวนถามพี่ๆใน เวบหน่อยคับ คือรถผม เครื่อง rb20 turbo ความร้อนขึ้นสูงมากเลยคับ เวลาเปิดแอร์รถติดๆ ขึ้นประมาณ 94 -110 องศา C ถ้าปิดแอร์ประมาณ 84 - 94 องศา C อะคับ ไม่รู้จะแก้ยังไงเลยคับ เออ ตอนนี้ไม่มีวาล์วน้ำคับ หม้อน้ำอลูมิเนียม 2 ช่อง(นอน) พัดลม ดูด 2 ตัว ใหญ่ตัวเล็กตัวคับ :cry:

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขึ้นไปเยอะจัง..เกิน 100 เลยหรอ...แล้วน้ำมันไม่ทะลักออกมาหรอครับ

3. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    วิ่งแล้วความร้อนลงไหมครับ?

ถ้าวิ่งแล้วความร้อนลง ลองไล่ลมระบบน้ำดูอีกทีนะ บางทีน้ำวนในระบบแล้ว แต่มันยังมีอากาศอยู่ ทำให้เวลารถไม่ได้วิ่งความร้อนขึ้นเหมือนกัน

ลองดูครับ

:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้