ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย Nat_mo, 5 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    คือผมอยากทราบว่า ความร้อนของน้ำหล่อเย็นเนี่ย

มันควรอยู่ที่เท่าไหร่ ถ้าเป็นไปได้ขอทั้งทาง ออก และ เข้า เครื่อง เลยนะครับ

ผู้รู้ช่วยด้วยนะคับ

2. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    เอาของเเจ็สพี่ล่ะกานน่ะ ที่เคยวัดมาอ่ะ เข้าประมาณ 60-70องศา ออก95-98 องศาอ่ะ .......ไม่รู้ว่าเกจมันจาเพี้ยนหรือป่าวน่ะ...

3. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ไอรอยในห้องโรบอทมีปืนยิงอุณหภูมิอยู่ แม่นดี ลองไปยิงเปรียบเทียบดูสิ ขอสุธีเลย

4. ผมไม่เคยวัดอ่ะ แต่ที่รู้ๆมาก็ประมาณที่พี่เจตบอกอ่ะแหละ ที่แน่ๆต้องไม่ถึง 100 องศา แน่นอน อีกอย่างเพิ่มเติมนิดนึงครับ การใส่ฝาหม้อน้ำที่มีค่าแรงดันของตัวฝาที่สูงๆก็สามารถทำให้เพิ่มจุดเดือดของน้ำด้วยครับ..........ผิดถูกยังไงบอกด้วยนะครับ ว่าแต่ประธานอยากรู้ไปทำไมอ่ะ มีไรป่าว

5. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    คือว่ารถของผมหนะเขาติดมิเตอร์มาที่ทางเข้าเครื่อง ปกติ อุณหภูมิ ไม่เกิน 70

แต่เมื่อวันก่อน มันตีไปถึง 80 โน้น ก็เลยอยากรู้ว่ามันจะพังหรือเปล่า

ซึ่งรถผมเนี่ยความร้อนมันจะขึ้นเวลารถวิ่ง แต่เวลาจอดหรือรถติดๆมันก็ลง

ก็งงอะสิคับ ว่ามันเกิดจากอะไรกัน กังวลมากเลยคับตอนนี้ :cry::cry::cry:

6. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    จากการเช็คน่ะคับ คิดว่าsenser คงจะมีปัญหาน่ะคับ
    คงมีเรื่องเสียเงินอีกแล้วน่ะคับ
    อิๆๆ

จัดไป รู้สึกช่วงนี้ประธานเสียเงินบ่อยเนอะ.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้