ใช่รถคุณเก่ง RCW หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย Vasuta.com, 10 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เป็นครั้งแรกในชีวิต ที่ไปดูรถแข่งในสนามจริงๆ
    มันส์ซะใจมากๆ

เห็นรุ่นสุดท้าย วันอาทิตย์ มี BMW ลงอยู่ 1 คัน

ไม่แน่ใจว่าใช่รถคุณเก่งหรือเปล่า (ผมแอบเชียร์อยู่ด้วย ใจจริงๆ)

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  3. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ถูกต้องเเล้วคับ....

4. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    555 นับว่าข้อมูลไม่ผิด
    เห็นคนที่นั่งข้าง คุยกันประมาณว่า
    รุ่นนี่ มีแต่รถแพงๆ แต่มี BM คันนี้มาลงด้วย
    สงสัย ของเค้าดีจริง

ผมเลยบอกไปว่า รถเจ้าของเว็ป RCW ไง ไม่รู้เหรอ
    (ในใจก็คิดว่า ใช่หรือเปล่าหว่า...... แต่น่าจะใช่น่า)

5. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ถูกต้องนะครับ ป๋มเป็นกำลังใจให้ตลอดเลยครับ สู้ สู้ต่อไปครับ

6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แม่นแล้ว...

7. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จากนักซิ่งริมถนนก้าวสู้นักซิ่งในสนามแข่ง ยอดเยี่ยมมากคับ

แต่ถ้าพี่เก่งใส่เต็มๆกว่านี้คงจะสนุกกว่านี้มากเลยนะคับ

เหมือนขับประคองๆไว้ยังไงไม่รุสิ ไม่รุคิดไปเองรึเปล่านะ

8. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    ผ่านหน้าหาดที ก็มีคนเฮที ครึกครื้นน่าดู

9. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    วันอาทิตย์รถพี่เก่งวิ่งไป 2 - 3 รอบแล้วจอดครับ รถมีปัญหา

10. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ใจจริงผมอยากถ่ายให้ชัดกว่านี้
    แต่กล้องผมมันได้แค่ 3x แถมนั่งอยู่ไกลอีกต่างหาก

แต่ได้เห็นคันเป็นๆ จริงๆ วิ่งแบบนี้
    ผมก็มันส์มากๆแล้วครับ (ถึงจะเห็นไม่กี่รอบก็ตาม)

ปล. ผมไปวันอาทิตย์

11. ลุงเครียด

ลุงเครียด New Member Member

103
    0
    0
    ตามเชียร์อยู่เหมือนกันครับ

12. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ยังไงก็ สู้ๆๆต่อ น่ะครับ พี่เก่ง :D:D:D

13. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

14. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ในช่วง 2-3 รอบแรก ยังวิ่งแบบเต็มๆ ไม่ได้ เนื่องจากยางยังไม่ได้อุณหภูมิที่จะเกาะถนน (ร้อนช้า) คันอื่นเค้าคงไม่เป็น คงมีรถเราเป็นอยู่คันเดียว รถคันนี้ เบาที่สุดในรุ่น และพื้นก็ไม่ได้กินยางด้วย ไม่เหมือนในสนามแข่ง
    จากที่วิ่งซ้อม ช่วงรอบแรกๆ ท้ายยังปัดอยู่ กดเต็มๆ ไม่ได้ กว่าจะได้วิ่งแบบเต็มๆ ก็ต้องเป็นรอบที่ 4-5 ขึ้นไป ยางเกาะถนนเต็มที่แล้ว

แต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ถัง A ล้ม และสายกราวด์ของปั้มน้ำมันเชื้อเพลิง ที่อยู่กับฐานของถัง A หลุดไฟไม่ครบวงจร ปั้มน้ำมันเชื้อเพลิงไม่ทำงาน ก็เลย ต้องจอด
    แต่ตอนที่รถมีปัญหาจอดอยู่ ข้างทางก็ยังไม่รู้ว่ามีปัญหาดังกล่าว ก็เลยสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้นกับปั้มน้ำมันเชื้อเพลิง ทำไมมันหยุดทำงาน เปิดฝาหลังมา แล้วก็ใส่ถัง A กลับไปที่เดิม แล้วจะขับรถไปที่พิทเพื่อให้ช่างย้ายจุดยึดสายกราวด์ใหม่ แต่เจ้าหน้าที่สนามเค้าก็ไม่ให้เข้าไปแข่งแล้ว ถือว่าออกจากการแข่งแล้ว
    ถ้าเค้าให้กลับเข้าไปแข่งต่อได้ ก็คงจะได้ตำแหน่งที่ 3 ในรุ่น N/A ซึ่งเป็นตำแหน่งที่ดีที่สุด หลังจากที่ผ่านมาได้แค่ตำแหน่ง 4 กับ 5 ในรุ่น N/A (ตำแหน่ง 4 ลงมา ไม่มีถ้วยรางวัล) ซึ่งในวันนั้นในรุ่น N/A มีแค่ 2 ตำแหน่งเอง

ถ้าไม่มีปัญหาดังกล่าว ก็คงได้เห็นรถคันนี้วิ่งแบบเต็มๆ ในรอบ 4 ขึ้นไป

ส่วนในวันเสาร์ฝนตก วิ่งประคองให้จบเท่านั้น ฝ้าเต็มหน้ากระจก มองเห็นข้างหน้าแค่ไม่เกิน 10 เมตร ไม่ชนอะไรก็ดีแล้ว

สำหรับสนามบางแสน เป็นสนามที่ดูแล้วน่าจะขับยาก แต่หลังจากที่ได้ลองวิ่ง ก็ไม่ได้อย่างอย่างที่คิด เพียงแต่ ไม่มีที่ว่างสำหรับความผิดพลาดเท่านั้นเอง ถ้าพลาดก็คือรั้วข้างทาง และก่อนหน้าที่จะแข่งรุ่น Super Car ก็ได้แข่ง Super Commonrail กับรถ Nissan Navara คันเดียวในรุ่นมาก่อนแล้ว เรื่องลายสนามก็เลยไม่มีปัญหา ปรับตัวเข้ากับสนามได้ดี

สำหรับรายการ Super Car Thailand 2008 ได้จบแล้ว และเราก็ได้บอกกับทุกๆ คนว่า สาเหตุที่เข้ามาแข่งในรายการนี้ ในปีนี้ ก็เพื่อเก็บประสบการณ์เท่านั้น ไม่ได้หวังขึ้นตำแหน่งแต่อย่างใด และรถที่ใช้แข่งในปีนี้ ก็ไม่ได้เป็นรถที่ใช้แข่งในรายการนี้ด้วย เป็นรถที่ทำไว้แข่งในระดับคลับเรซเท่านั้น รถที่สร้างไว้เพื่อแข่งในรายการ Super Car Thailand จะเป็นรถอีกคัน ยังทำไม่เสร็จ แต่รถใหม่จะเสร็จหรือไม่เสร็จ ไม่ใช่อุปสรรคสำหรับการแข่งในปีหน้าแต่อย่างใด :)

ในปีนี้รถคันนี้ยังแข่งไม่หมด เหลืออีกรายการคือ Puma Faeast Series Championship สนามสุดท้ายสิ้นเดือน พ.ย. นี้ ร่วมชมร่วมเชียรด้วยนะ ลงแข่งหลายรุ่นมาก

Dear To Mana และ Ton@CityMania ถูกใจสิ่งนี้
  15. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    แอบเชียร์ครับ

16. N~U~N

N~U~N New Member Member

46
    0
    0
    E 30 สุดยอดเลยยยยยยยยย

17. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ผมก็เชียร์อยู่คับพี่ แต่ผมไม่เห็นพี่ปัดน้ำฝนเลยครับ ฝ้าเต็มกระจกจิงๆ

แก้ไขล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2008
  18. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    พี่เก่ง สุดยอดๆๆๆๆ อิอิอิ

19. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    นั่งดูอยู่บนห้องใจยังคิดเลย พี่เก่งเป็นไรว้าาาา เห็นพีระ ใส่ไม่ยั้ง ทำไมวันอาทิตย์วิ่งสองรอบเอง วันเสาร์มั่นใจว่าเพราะฝนตก สู้ต่อไปนะค้าบบบบบ

20. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    :) เชียร์ เหมือน กาน คร๊า !!

21. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    แอบเชียร์อยู่ๆ ว่าแต่ทำไมพี่เก่งทำหน้าบูดงั้นอ่ะ 555+

22. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ยืนเป็นกำลังใจให้ในวันอาทิด ตั้งแต่จอดรอชั่งน้ำหนัก แหนะ !!!

23. art

art New Member Member

97
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้คับจาก e30thailand :D

PUMA สิ้นเดือนนี้เจอกันที่พีระคับพี่เก่ง

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมเชียร์อยู่ที่บ้านดู ubc ออิอิอิ

25. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เชียร์อยู่ครับ....แต่เน้นเชียร์ตอนขับ นาวาร่า นะครับ อิอิ

26. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    ช่วยลุ้น เหมือนกัน ครับ ก่อน วันแข่งยังเห็นแก้ สายไฟ กล่องอยู่เลย อิอิ

27. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    พี่ เก่ง ขับ เร็ว อะ

ถ่าย ไม่ ทัน

เหอะ . . ๆ ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2008
  28. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ยังไงก็เชียร์ต่อไป

29. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
  30. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    สู้ต่อคับพี่ คนเชียร์พี่เยอะคับ เอาE30ไปฟัดกับsupercarสุดยอดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้