อาการคอนโซลหน้าสั่น

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ^^NuNuuN^^, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^NuNuuN^^

^^NuNuuN^^ New Member Member

29
    1
    0
    เวลาที่เหยียบคันเร่งจนถึงประมาณ เกียร์ 2 บริเวณคอนโซลหน้าจะสั่นๆมากๆ แต่พอเร่งจนขึ้นเกียร์ 3 อาการก็จะหายไปอ่ะ แต่ถ้าเวลาที่จอดติดไฟแดง หรือว่าเกียร์ N ไม่สั่นนะ รอบเครื่องอยู่ที่ประมาณ 800-900 อยากรู้จังว่าเกิดจากอะไรอ่ะ ใช่อาการของยางรองแท่นเครื่องรึป่าวอ่ะ :rolleyes:

**รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ที่รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะ :confused:

2. Love Machine Club

Love Machine Club New Member Member

8
    0
    0
    ของผมเกียรออโต้
    ก้อมีสั่นเหมือนกันครับ ตอนที่ใส่เกียDีแล้วยังเหยียบเบรคอยู่ ยังกะเจ้าเข้าเลย55
    ทำได้แค่เอาของในคอนโซลออกจะได้ดังน้อยลง
    ไม่รู้เกิดจากอะไรเหมือนกัน

3. ^^NuNuuN^^

^^NuNuuN^^ New Member Member

29
    1
    0
    555+ หัวอกเดียวกันเลย

4. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    เหอะ เหมือนกันเลย ทำไงดีครับ ใครเปลี่ยนคอนโซลหน้ามั้ง เปลี่ยนแล้วดีขึ้นไหม บอกด้วยครับ
    ของผมมันสั่นตรงใกล้กับกระจกครับ ดังน่ารำคาญเหมือนกัน

5. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    มันกรอบคับ ตากแดดมาก ถ้าเทียบกับอายุปีรถ ส่วนมากจะเป็นกันหมดเลยคับ

6. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    เป็นเรื่องปรกติครับ ทำได้อย่างเดียวคือทำใจครับ

7. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    สั่นเหมือนกันนะครับ จุดนี้แก้ยากครับ

8. mon ta

mon ta New Member Member

2
    0
    0
    พวกเยอะหมือนกันนะเรา อิอิ

9. thojyoung

thojyoung New Member Member

13
    0
    0
    ให้ก้มลงมองจุดยึดต่างๆที่ตัวคอนโซน มักเป็นพลาสติกที่ใช้ทำคอนโซนกรอบหรือแตกทำให้เกิดการสั่นได้...ของผมก็เป็น แก้ไขโดยการให้กาวตราช้างติด ส่วนที่แตกให้ติดกัน แล้วยึดให้แน่นเหมือนเติม..ก็ดีขึ้นเสียงลดน้อยลง

10. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    สั่นเหมือนกานนะ ต้องลองถอดมาดูข้างในแล้วหล่ะว่าเป็นอะไร

11. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    แตก่อน ถึงกับสั่นและดังมากกกกกก ยิ่งถ้าเจอเส้นสีขาวๆถี่ๆ ที่ไว้เตือนให้ลดความเร็วนะ เหมือนแผ่นดินไหวเลย ยังกะจะหลุดออกมา
    ตอนเพื่งเปลี่ยนคอนโซลดำมาใส่ มันก็ของเก่ามือสองนั่นแหละคับ แต่ อาการดังและสั่นเริ่มหายไป น่าจะอยู่ที่จุดยึดต่างๆอ่ะคับ
    น่าจะมีหลวม มีแตก มีหัก ไปบ้าง ลองรื้อแล้วเช็คดูคับ
    รถเราก็อายุเยอะแล้วเหมือนกันนะ ต้องหมั่นตรวจเช็ค จะได้อยู่กะเราให้นานๆ ยิ่งขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้