ขอถามเรื่องงาน Honda Racing Fest 2009 ครับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย []i'c'e[], 13 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    Honda Racing Fest 2009 พีระ เซอร์กิต พัทยา

มีใครเคยไปดูมั่งครับงานนี้ ผมยังไม่เคยไปดู แต่ว่าจะไปดูปีนี้เป็นปีแรก เรื่องถนนหนทางพอรู้แระว่าไปยังไง ติดอยู่ที่กำหนดการแข่งขันอ่าครับ คืออยากรู้ว่ามีแข่งช่วงไหน สาย บ่าย เย็น หรือมืดๆ ครับ (กลัวไปผิดเวลาครับ)

ใครรู้รายละเอียด ขอแบบคร่าวๆครับ ผมเข้าไปดูในเว็บแล้ว ไม่มีเวลาบอกไว้ มีแต่บอกว่า วันที่ 16-17 พ.ค. 52 สนาม 1 และ 2

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    สมัครวันศุกร์ครับ
    ควอลิฟายวันเสาร์
    แข่งอาทิตย์วันแข่งก็จะมีแบ่งเป็นสองเรซ
    เรซแรกเช้าเรซสองบ่ายครับ
    ถ้าจะไปดูจริงๆไปวันอาทิตย์วันเดียวก็ได้ครับ
    จะมีเกมส์ให้เล่นในงานด้วยครับ
    ตอนเช้าก็เริ่มตั้งแต่แปดโมงเช้าเลยครับ

3. มารอฟัง

4. []i'c'e[]

102
    6
    0
    ไปดูอย่างเดียวแหละครับ ไม่ได้ไปแข่งกะเขาหรอก

อยากได้สติ๊กเกอร์ ENJOY HONDA แท้ ไม่รู้ขอได้รึป่าว

มีเกมให้เล่นด้วยหรอครับ แล้วงานเข้าฟรีใช่ป่าว

5. PIDD !!!

PIDD !!! New Member Member

61
    1
    0
    ขอตอบอย่างเป็นทางการแล้วกันนะครับ

ครั้งแรกของ Honda Racing Fest'2009 ในวันที่ 16-17 พ.ค. นี้ จะรวมการแข่งขันไว้ถึง 2 สนามไว้ในครั้งเดียว
    คือ จะมีการแข่งขันทั้งในวันเสาร์ (เช้า - บ่าย) และ วันอาทิตย์ (เช้า - บ่าย) ก็คือ 4 เรซนั่นเอง
    วันศุกร์จะเป็นการควอลิฟลายครับ งานก็คงเริ่มตั้งแต่ช่วงเวลาประมาณ 11 โมง ทั้ง 2 วัน
    ปีนี้จะเป็นปีแรกของ Honda Jazz One Make Race รหัส GE ทั้งหมด 20 ครัน ซึ่งดูจากรายชื่อผู้ที่ซื้อไปแล้วปีนี้น่าจะสนุกกว่าครั้งก่อนๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเสียงท่อไอเสียรุ่นใหม่ เสียงดีสะใจมากๆ

เรื่องสติ๊กเกอร์ ENJOY HONDA จะแจกเฉพาะรถแข่งนะครับ แต่ถ้ามีท่านไหนสนใจรบกวนลงชื่อไว้ก็ได้ (แต่คงแจกไม่ไหวนะครับ อาจมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อยนะครับ) เพราะถ้ารู้ยอดแล้ว ผมจะได้สั่งทำเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ และขอเชิญไปร่วมงานนะครับ

หรือว่าท่านไหนที่สนใจร่วมกิจกรรมแข่งแต่ยังไม่มีรถแข่งในรุ่นโปรคัพ ก็ลองหาประสบการณ์ในรุ่น Honda Club Race ดูก่อนก็ได้ครับ

ซึ่งปีนี้เราจะแบ่งรุ่นแข่งของ Honda Club Race ออกเป็น 4 รุ่น ได้แก่
    1.Racing Twin Cam. เครื่องแคมคู่ ความจุไม่เกิน 1,600 ( B16)
    2.Racing Single Cam. เครื่องแคมเดี่ยว
    3.Racing Compact. รถยนต์ Honda City หรือ Honda Jazz ที่ใช้เครื่องยนต์ L15A
    4.Racing Show Room (รุ่นนี้จะแจ้งข่าวให้ทราบภายหลัง ครับ)

ถ้าสนใจรายละเอียดเพิ่มเติม ก็ติดต่อมาได้ที่ GPI MOTORSPORT นะครับ
    080 - 919 - 9218
    ,02-522 - 1731 ต่อ 409,412,413

ขอบคุณครับ

6. []i'c'e[]

102
    6
    0
    ลงชื่อไว้ที่ไหนครับ ผมสนใจ อยากได้ของแท้อ่ะ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

7. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ตามนั้น

:):):):):) :D :):):):):) :p

8. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    รถเสร็จหรือยัง:D

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ถ้าผมสนใจจะลงนี้จำเป็นต้องลงทุกสนามป่าวครับหรือว่าลงสะดวกสนามไหนก็ลงสนามนั้น
    ใช่ป่าวครับ
    แล้วรถจำเป็นต้อง ตีโรบาร์ป่าวครับ สำหรับมือใหม่

10. []i'c'e[]

102
    6
    0
    คุณสมบัติรถผมไม่ตรงสักอย่าง เครื่อง 1300 เอง

รถที่ลงแข่งทั่วไปนี่ ต้องเสียค่าใช้จ่ายมากป่าวครับ แล้วเรื่องความพร้อมของรถ ต้องมากน้อยแค่ไหน

11. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    ค่าสมัคร club race เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

12. PIDD !!!

61
    1
    0
    รบกวนติดต่อมาที่ [email protected] นะครับ
    ยิ้มอารายครับพี่หนู

รถพี่หนูอะไม่รู้ แต่รถปิ๊ดอะเสร็จแล้ว แต่ยังไม่มีตังค์ไปเอา 555

สะดวกเมื่อไหร่ก็มาร่วมกิจกรรมนะครับ ไม่ต้องตีโลบาร์ครับสำหรับ Honda Club Race แต่ขอให้มีเข็มขัดนิรภัย 4 จุด หมวกกันน็อคเต็มใบ ถุงมือ รองเท้าหุ้มส้นครับ
    อย่างนี้ลงรุ่น Racing Single Cam. ได้ครับ ค่าใช้จ่ายก็ไม่ต้องมีไรมากนะครับ ไม่
    ถึงขนาดต้องมีทีมเซอร์วิส

ที่จำเป็นก็มีแค่ ค่าสมัคร ค่าน้ำมันไป-กลับ+ค่าที่พัก+อาหาร เซฟๆหน่อยก็ไม่น่าเกิน 3,500 บาท ความพร้อมของรถแล้วแต่ความคาดหวังเลยครับ แต่อยากให้เน้นเรื่องความปลอดภัยมากเป็นพิเศษ เช่นผ้าเบรก น้ำมันเบรก ยาง ล้อเบลท์ หมวกกันน็อค ถุงมือ รองเท้า ประมาณนี้ครับ

เหมือนเดิมครับผม

Enjoy Honda นะครับ

13. []i'c'e[]

102
    6
    0
    ติดต่อเมลไปแล้วนะครับ ไงก้อตอบด้วยครับ

14. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ถ้าจำไม่ผิด

15 พค คลอลิฟายสำหรัป race1 race2
    16 พค แข่ง สนาม1 race1เช้า race2ป่าย
    17 พค แข่ง สนาม2 เหมือนเดิม

ถ้าจะไม่ผิดนะ:sad: พอดีตอนประชุม มัวแต่คุย:eek:

ใครขาดอุปกรณ์ตัวไหน เชิญได้นะครัปราคาไม่แพง
    www.racinggarage.net :D:D:D

Enjoy Honda

15. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    ปีนี้จัดที่แก่งกระจานด้วยป่ะครับ
    สติ๊กเกอร์ Enjoy Honda ในงานมีขายป่ะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:05:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:04:42 ----------

ปีนี้จัดที่แก่งกระจานด้วยป่ะครับ
    สติ๊กเกอร์ Enjoy Honda ในงานมีขายป่ะครับ

16. PIDD !!!

61
    1
    0
    8\ขอบคุณครับ คุณโอ๋ วันนั้นจะเข้าไปสวัสดีก็จำไม่ได้ว่าคนไหน ถ้าผมได้กำ
    หนดการแล้วจะไปไว้ใน www.gpimotorsport.com นะครับ และก็
    จะเอามาแปะไว้ที่นี่ด้วยครับ

ที่แก่งกระจานเดี๋ยวผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ ส่วนเรื่อง สติ๊กเกอร์ไม่มีขายที่งานครับ

17. PIDD !!!

61
    1
    0
    เอารูปมาฝากให้ชมกันเล่นๆนะครับ ยังไงก็ขอเชิญร่วมงาน Honda Racing Fest'2009 สนาม 1
    และ 2 ที่พีระ อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต พัทยานะครับ

18. PIDD !!!

61
    1
    0
  19. PIDD !!!

61
    1
    0
    เอ็นจอย ฮอนด้า

20. PIDD !!!

61
    1
    0
  21. PIDD !!!

61
    1
    0
  22. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    เจอกันครับ
    Enjoy Honda

23. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    C U

24. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    ต้องไปให้ได้

25. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  26. อยากไปจัง

27. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    เจอกันค้าบบ

28. KGB9

KGB9 New Member Member

69
    0
    0
    รอคอยครับ

29. PIDD !!!

61
    1
    0
    ตอนนี้รับสมัครในรุ่น Honda Pro Cup และ Honda Club Race แล้วนะครับ
    ตั้งแต่วันนี้ - 10 พฤษภาคม 2551

ติดต่อมาได้เลยนะครับ GPI MOTORSPORT
    080 - 919 - 9218
    ,02-522 - 1731 ต่อ 409,412,413

รับเฉพาะ 30 คันแรกเท่านั้น จะปิดรับสมัครทันทีเมื่อสมัครครบ 30 คัน
    สนามละ 1,500 บาท สมัครทั้งปีเพียง 7,500 บาท (ได้รับสิทธิขนรถไป-กลับ
    สนามเชียงใหม่และโคราช เพียงครึ่งราคาเท่านั้น)

งานดีๆที่พิสูจน์ฝีมือ และสเต็ปแรกของกีฬามอเตอร์สปอร์ต รอคุณอยู่!!!

30. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ไปด้วยคนครับ..........club race

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้