b11 คั บๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย supakit, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    ม่ะอาทิดที่แล้วไปเปี่ยนเฮดเดอร มาคั บบเครื่อง e13 คั บเปี่ยนเปน 1.6 คับ
    นึกว่าปลายจะได้มากก่านี้ แต่ได้ เท่าเดิมๆเร ยย55
    ปลายได้ป่ะ มาน 150กว่าๆ อ่าคั บบ
    อยากให้วิ่ง ก่านี้อ่าา
    อยากไป ขัดพอด ไอดีไอเสีย อ่าคั บ
    จะดีมั่ย หว่าา
    แล้วผมอยุ่ แถวสาย4 มีร้านไหน แนะนำ ป่าวคั บๆ

พงศ์ธร ถูกใจสิ่งนี้
  2. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    เปลี่ยนเฮดเดอร์แล้วท่อส่วนอื่นเปลี่ยนหรือเปล่า แต่สำหรับเครื่องขนาด 74 แรงม้าก็ได้ประมาณนี้หล่ะคับถ้าจะทำให้มันวิ่งดีกว่านี้ผมว่าทำเรื่องช่วงล่างก่อนดีกว่าให้หนึบๆ หรือถ้าจะทำเครื่องเอาค่าใช้จ่ายไปทำโอเวอร์ฮอลให้เครื่องฟิตๆก็วิ่งดีขึ้นและทนทานใช้ได้นานแล้ว

3. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    ตามนั้นครับ

4. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ผมเครื่องเดิมๆเลยวิ่งดีสุดก็165คาบประมาณนะคิดจะทำเมื่อกัน

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขอขนาดท่อทั้งเส้น และท่อพักกลาง + ปลายด้วยครับ Head เป็น 4-1 หรือ 4-2-1 เอ่ย
    เพราะถ้าใส่แล้วเหมือนเดิมนี่ แปลกๆ นะ

จะทำพอร์ท ถ้าทุนถึง ก็เล่นเลยครับ
    งบค่อนข้างสูง ผลอาจไม่ได้อย่างใจเท่าไหร่ เพราะด้วยข้อจำกัดของเครื่อง
    มันต้องมีองค์ประกอบอีกหลายอย่างจ้า เปลี่ยนมาแล้วรอบกวาดขึ้นมั้ย ดีขึ้นหรือเปล่า
    ถ้าขับรถจนรู้จังหวะ และกำลังรถแล้ว ยังไงก็ต้องรู้สึกได้ครับ ว่ามันเปลี่ยนไป
    ถ้าจะเอาแรงจริงๆ การเปลี่ยนเครื่องเป็นทางออกที่ดีอีกทางนึงนะครับ
    ลองรวบรวมข้อมูล แล้วตัดสินใจอีกทีก็ได้ครับ ใจเย็นๆ

เครื่องรหัส E มันเข้าข่าย Classic แล้ว
    จะเล่นจริงๆ ต้องดูแลมันดีๆ ด้วยครับ
    ไม่งั้นขุนแต่ให้มันแรง มันจะน้อยใจจากเราไปซะก่อน
    เอาใจช่วยจ้า สู้ๆ

6. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    คุณ sonnyza คับ
    ตัวครอบไฟ หน้า ทำที่ไหนเหรอคับ

7. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    แรงกันใหญ่...น่าอิจฉา

เฮ่ออออออออออ

8. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
  9. KoKZillaa

KoKZillaa New Member Member

35
    0
    0
    ขอทราบราคาด้วยครับ อยากไปทำบ้าง หมดไปเท่าไรครับ:D

10. supakit

303
    6
    0
    เปี่ยนเฮดเดอร เปน 1.6 แล้วก้อ ท่อ1.7 ทั้งเส้นแล้วก้อ พักกางด้วย
    ทั้งหมด 3000 เอง คั บบ
    ถูกๆ

11. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ว้าว 3000 ได้ทั้งเส้นเลยเหรอ ไม่รวมปลายใช่มั้ยครับ

12. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
  13. supakit

303
    6
    0
    ม่ายรวม คั บๆ
    ปลายของเดิม

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อืม ลองหาพักปลายเปลี่ยนดูครับ เหมือนมันมาอั้นอยู่ตรงปลายนะ
    พักกลางไส้อะไรครับ ใบเล็ก ใบใหญ่ ขนาดท่อของพักกลางเท่าไหร่ครับ

15. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    b11 ตัวจริงมาแล้ว อยู่ข้างบนเนี่ย อิอิ

16. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    รวมตัว b11 แล้วไง

17. supakit

303
    6
    0
    พักกลาง อันเล็กอ่า คับบ

แต่ม่ายรุ้ว่าขนาดเทารัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้