คำว่า "รถหลุดจำนำ"หมายถึงยังไงครับ พอดีไปเจอเขาลงขายในเว็ป มหรือมีเพื่อนๆคนไหนเคยซื้อไหมครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย singlemode, 9 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singlemode

singlemode New Member Member

24
    0
    0
    คำว่า "รถหลุดจำนำ"หมายถึงยังไงครับ พอดีไปเจอเขาลงขายในเว็ป มหรือมีเพื่อนๆคนไหนเคยซื้อไหมครับ

2. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    รถที่ถูกจำนำ รถที่ไม่รู้ประวัติ หนีไฟแนนท์ บางคันสร้างเล่มใหม่ บางคันมีเล่มเก่า บางคันไม่มีเล่ม....อันตราย ดูให้ดีนะครับ....ของถึงได้ถูกไง.....ของดีไม่มีในโลก

3. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    รถหลุดจำนำ ไม่ใช่รถขโมย

แต่ไม่ต่างอะไรกลับรถผี ครับ

ขอบคุณครับ

4. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    รถขโมยมาแล้วมาทำเอกสารปลอมให้เป็นเหมือนรถหลุดก็มีครับ

5. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    มีหลายรูปแบบมากกกกกก

6. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    ดูดีๆ ตาดีได้ตาร้ายเสีย เหมือนเสี่ยงโชค ...ลองดูที่ครบๆ ดีกว่า

7. suphan_h110

suphan_h110 New Member Member

14
    0
    0
    ไม่รู้ ว่าเป็น ประมาณนี้เปล่า คือ เป็น รถที่ ได้มาจาก บ่อน ไม่แน่ใจเรื่องที่มาแน่นอน แต่ คือพวกที่ไปเล่นแล้วไม่มีเงิน จ่ายเลย ขายรถหรือ จำนำในราคาถูกซึ่งราคาก็แล้วแต่เจ้าของ เงินที่ให้แล้วพอไม่ได้มาส่ง งวดก็กลายเป็น รถ ยึดวไปหรือว่า เถื่อนไป แบบ ว่าเดา เอา ครับน่า เหมือน การจำนำ ทั่วตาม สถาน รับ จำนำ ทั่วๆ ไป มีรถให้เลือกหลาย รุ่น หลาย ราคา บาง คันถูกกว่า ท้องตลาด มากมาย จน ตกใจ แต่ก็ นั่น แหละ ครับ ของดีไม่มีถูก บางคนหามาแล้วเอามาสวมทะเบียน เอา ก็ได้รถมนราคาไม่กี่บาท เบ็ดเสร็จ แต่ ท้ายสุดขอเตือนจากใจครับ "คิดให้ดีครับ" มีความสุขนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้