D16Y+Turbo 18Psi 330Hp 0-100 2 วิเท่านั้น

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Ole', 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    D16Y + Turbo 18Psi 330Hp
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=tm8ZY_UnVLE&feature=related[/media]

2. อุ้ย

อุ้ย New Member Member

13
    0
    0
    นี่มันแคมเดี่ยวรึคู่อะ เล่ เห็นแล้วเสี้ยนดีเหมือนกันเนอะ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เทคเทอร์โบ...สุดๆ

มีตังค์เดี๋ยวจัดมั้ง:eek:

4. Ole'

266
    33
    28
    แคมเดียวเสียวชิ๊บเป๋งว่ะอุ้ย เจ๋งกว่าB20อีกนะเอาป่าว ลุยเลยเสี่ย

5. อุ้ย

อุ้ย New Member Member

13
    0
    0
    อืม แต่ยังไงแคมคู่นี่ก็ดีกว่าเดี่ยวเยอะนะ เล่ เจ๋ง ชิปเลยอะ

6. Ole'

266
    33
    28
    อุ้ยนายเต้ ชอลิ้วเฮียงออกมาการันตีแล้วนะว่า B20 โดนนะ Step เนี่ยะ แสนนึงทำ B20 เอามาทำ Turbo ดีกว่าป่ะเสี่ยอุ้ย

7. day

day New Member Member

28
    0
    0
    ลองดูคับ

View attachment 909729 สเตปนี้ก็ขึ้นยาวๆแล้วคับ วิ่งกับบี20ฝา16แคม18cr+กล่องอีมะเเงก(อิอิ)(มันเปงอดีตไปแล้วนะคับ ขายไปด้วยสาเหตุบางประการแต่ไม่ใช่เพราะพังคับและก็ไม่ใช่เรื่องเงินคับ)

8. Ole'

266
    33
    28

ว๊าว แค่เห็นรูปก็เสียวแล้วครับ ถ้ามีเครื่องแคมเดี่ยวอยู่แล้ว ค่าทำอันไหน น้อยกว่ากันครับช่วยกะคร่าวๆให้หน่อยครับกำลังหาทางว่าจะไปทางไหนดี ระหว่างเอาเครื่องเดิมD16Yยัดโบ กับ ยกทิ้งไปคบกะB20ฝา16 แบบพี่ศาลครับ

9. o n a y i c i v i c

o n a y i c i v i c New Member Member

8
    0
    0
    สุดยอดขึ้นไวมาก ๆๆๆๆๆ

10. Ole'

266
    33
    28

ออกตัวครั้งแรกผมว่า0-100ต่ำกว่า2วิอีกนะ แต่ครั้งที่2ผมว่าเวลาแย่ลง เนื่องจากครัชลื่นแน่ๆ ครับต้องสับเกียร์2ถึงจะขึ้น100ได้แต่ ดูยังไงก็โหดครับ

11. SOHC-T

SOHC-T New Member Member

7
    1
    0
    แวะมาชม............ :)

12. 4D_sir

4D_sir New Member Member

17
    4
    0
    แล้วมีข้อเสริม ติชมตรงไหนบ้างล่ะท่าน

13. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ผมว่านะ น่าจะถ่ายตอนไม่ได้เอาล้อลงพื้นมากกว่า สังเกตุจากรอบแรก เข็มกระโดดออกเร็วมาก พอถอนคันเร่งก็ตกค่อนข้างเร็วเหมือนกัน ถ้าวิ่งจริงจะต้องเบรคค่อนข้างแรงทีเดียว (ซึ่งน่าจะปล่อยไหลมากกว่า) และภาพถ่ายมาจะนิ่งไม่สั่นยกเว้นตอนออก ซึ่งวิ่งถนนจริงๆ ไม่น่าจะนิ่งได้ขนาดนั้น ต่อให้ยึดกล้องไว้ดีขนาดไหนก็ตาม

เป็นความเห็นนะครับ ของเค้าอาจจะแรงจริงก็ได้.....

14. SOHC-T

SOHC-T New Member Member

7
    1
    0
    ปืดดด.....แรก เบริน์ยาง.....เข้ารอสัญญานไฟ
    ลาก 5000 รอ มี Lunch Control

ลาก ออกตัว 5000......ยาง Drag Slick
    สับเกียร์ที่รอบ 8000 ขึ้น........ ไส้ ลูก ก้าน

เข้าเส้นด้วยเกียร์ 4
    3 สับ 4 รอบตกนิดส์เดียว........เรียงเกียร์ 3-4 มาใหม่ด้วย....รึเป่านั่น

ออกตัวนาที ที่ ~24 ถอนนาทีที่ ~36
    ET ก็ บวก-ลบ 12 แต่น่าจะ 11.XXX เพราะต้นๆ 1-2-3 นี่ล้อฟรีทิ้งเยอะ

ความเร็วเข้าเส้นจากหน้าปัด 200 กว่า
    แต่ความเร็วอาจเคลื่อนได้ เพราะปกตินิยมใส่ยางสลิค กะ ล้อ ขอบ 13 นิ้วกัน ดูที่สลิปจะแม่นกว่า

รอบออกตัวด้วย Slick กล้าเล่นรอบสูง ET น้อยๆ ม้าก็ควรที่จะเกิน 250 (ลิมิต-ปากเหว-ของก้านเดิมๆ)

เจ้าของ clip "crunchmonkey1" โพสไว้ที่ youtube ก็ 320-330 ม้า
    ที่บูส 18 ปอน์ด ตามที่คุงโอเล่จั่วหัวไว้ ตามนั้น

บ้านเราชอบ..........แต่ไม่นิยมเล่น........เฮ้อ.........เหงา

.

15. Ole'

266
    33
    28
    รถเค้าแรงจริงครับ ถ้าเปิดลำโพงฟังดีๆเสียงยางกัดพื้นตั้งแต่เกียร์ 1-2-3 ตลอดเลยครับ อยากทำได้บ้างจัง

16. Ole'

266
    33
    28
    ผมว่าอารมณ์นี้ Step คุณ Sohc-T มากกว่ามั๊ง เมื่อไหร่หันไปเล่น DOHC หล่ะครับ ผมรอเซ้งเครื่องต่ออยู่อิอิ อยากแรงแต่งบน้อย :D

17. ไม่เหงาหลอกครับยังมีผมที่อยู่ยุดยาอีกคันนึง

18. eakzub

eakzub New Member Member

442
    0
    0
    แรงมากๆๆ :)

19. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    ลองค้นๆดูกระทู้ย้อนหลัง ก็เจอกระทู้นี้

ถามครับ ไมล์280 มาจากไหนเอ่ย??? ไม่เคยเห็นจริงๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้