ช่วยด้วยครับ รถผมมีน้ำรั่วที่บริเวณใต้คอนโซล

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 9 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พอดีผมขับรถไปเที่ยวพัทยามา เจอฝนตกหนักพอสมควรอ่าครับ แล้วปรากฎว่าอยู่ดีๆ ก็มีหยดน้ำไหลมาโดนบริเวณข้อเท้าผมประมาณ 2-3 หยด แล้วก็เว้นช่วงพักใหญ่ ก็ไหลมาอีกประมาณ 2-3 หยด จึงอยากสอบถามเพื่อนๆว่า เพื่อนๆเคยเจออาการแบบนี้เวลาขับรถตอนฝนตกหนักๆมั้ยอ่าครับ ว่ามันเกิดจากอะไร แล้วควรไปแก้ตรงไหนดี รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ:cry::cry:

2. MPshop

MPshop New Member Member

12
    0
    0
    เปนเพียงข้อสันนิษฐานของผมนะคั่ฟ ไม่รู้ใช่หรือป่าว รางระบายตรงที่ปัดน้ำฝนมันคงตันอ่ะคั่ฟ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับ ตอนนี้กะลังไล่หาสาเหตุอยู่ครับ ขับ MR2 ช่วงฝนตกเนี่ย หมดหล่อเลย ฮือๆๆๆ

4. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    นิดนึงนะคับ ตรงช่องเเกนพวงมาลัย ซึ่งต้องมุดไปดูตรงชุดเเผงเบรค ,คันเเร่งมันจะมีรูให้เเกนพวงมาลัยผ่านเเล้วส่งไปที่ชุดบังคับเลี้ยวอยู่ ปกติจะมี วัสดุอะไรมาอุดให้ มันเเน่น เเต่รถบางท่านหลุดไปเเล้วหรือไม่มี เลยมีช่องว่าง สามารถมีกลิ่น ข้างนอก หรือน้ำเข้ามาได้รึเปล่า ผมไม่เเน่ใจนะคับ เเต่ลองเสนอให้เชคดูน่ะคับ

5. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับคุณวิน จาลองเช็คดูอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้