เอามาให้ชมกันครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย tonC.M.K, 9 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonC.M.K

tonC.M.K New Member Member

19
    2
    0
    KE70 2 ประตู 4AG 20V ขับหลังครับ
    เอามาให้ชมกันคับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  2. tonC.M.K

19
    2
    0
    ต่อคับ

ดูต่อกันคับ

DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  3. tonC.M.K

19
    2
    0
    อีกนิด

ต่อกันที่โช๊คหน้าคับ

4. ball_rayong

ball_rayong Member Member

47
    1
    8
    ทำไรกับเครื่องบ้างครับ ของผมก็วาง 20v เหมือนกัน(อยากทำมั้ง)

5. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    สภาพนี้มันยังไม่แรงอีกหรอครับ
    แล้วปล่อยลิ้นเปล่าๆอย่างนี้รอบเครื่องมันเดินนิ่งไหมครับ อยากรู้
    เฮดเดอร์ทำในนี้หรือติดเครื่องมาครับ อยากได้จัง

6. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ขอถามราคาค่าใช้จ่ายหน่อยครับ อยากทราบเรื่องย้ายจานจ่ายไปหน้าว่างบเท่าไหร่ พอดีมีดปรเจ็ค อยากทำแปดหกกะเค้าบ้าง

7. Guydido

Guydido New Member Member

285
    2
    0
    รถคุ้นจังครับ......ที่ได้ไปมิตติ้งนอกรอบที่ศรีราชาที่ผ่านมาหรือปล่าวครับ :sad::sad::sad:

8. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    รถคุ้น ๆ นะครับ อยู่ในอู่พี่ตุ้ม แน่ ๆ เลยครับ Cake maker แยกพระราม 9

พี่ตุ้มทำให้ลูกเขาขับเล่น ๆ นะครับ ถ้าอีแก่เสร็จว่าจะเอาเข้าไปให้พี่ตุ้มเขาจัดให้ครับ

9. tonC.M.K

19
    2
    0
    แบบนี้ใช่หรือป่าวคับ

แบบนี้ใช่หรือป่าวคับที่จะทำกับ86
    Power by cake-maker
    (โปรดดูวันนี้ถ่านคับ จะเห็นกันหรือป่าวหว่า ....... 2ปีแล้วคับ)

10. tonC.M.K

19
    2
    0
    คุณพ่อฝากบอกว่าถ้ามาอย่าลืม ข้ าวผัดปู ผัดหอยลาย ทอดมันกุ้ง ด้วยครับ พอดีไม่ค่อยว่างเลยไม่ได้ไปนั่งกิน

11. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    อ้าวตาโอ๋ไปหาพี่ตุ้มมาแล้วเหรอ เห็นรูปแล้วอยากยกเครื่อง SR20 ออก
    แล้วมาวาง 4A-GE 20 Valve แบบนี้มั่งจังว่ะโอ๋

12. Meng

87
    0
    0
    ได้เลยครับ ถ้าผ่านไปนะครับ แต่คงจะลำบาก เพราะช่วงนี้กุ๊กอีกคน

มันออกพรรษา 3 วันเมา 2 วันหยุด เลยทิ้งร้านไม่ได้เลยครับ ยังว่าอยู่

ว่ารถคุ้น ๆ นึกว่าของใคร ฝากสวัสดีคุณพ่อด้วยนะครับ ต้น

13. Meng

87
    0
    0
    ตอนแรกที่เฮียยศพาเข้าไป เห็นเครื่องแล้วก็กิเลสเกิดเลย บอกเฮียว่าให้ถามพี่ตุ้มให้หน่อย ว่าเบ็ด

เสร็จเลย พร้อมเครื่องด้วย ประมาณเท่าไหร่ แต่ พี่ตุ้มบอกว่า SR มันกว่าถ้าโมดี ๆ ก็เลยเชื่อครับ

รออีแก่เสร็จ ได้โดนแน่ๆ พี่โจเอาด้วยเปล่าละ

14. follow me

follow me New Member Member

2
    0
    0
    ขายปะคับ

15. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

เอา SR ออกแล้วก็วาง "ดีเซล" เลยโอ๋ ตอนนี้น้ำมันดีเซลถูกลงแล้ว 555

16. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เห็นรถคันเหลืองนี่ นึกถึงสมัยพี่ตุ้มวาง 1G-GTE วิ่งหน้าพาเลซเลย สมัยนั้นคันนี้วิ่งดีมาก ๆ ด้วยสิ รถโย่ง FINAL LAB ยังวิ่งไม่ทันรถพี่ตุ้มคันนี้เลย

พี่ตุ้มสบายดีไม๊ครับน้องต้น :)

17. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0

โอ๋มันไม่ได้ไป..แต่พี่ตุ้มแกมาเป็นแฟนอาหารร้านไอ้โอ๋มันช่วงก่อน
    เห็นบอกว่ามากันบ่อย ๆ ยกมาทั้งครอบครัว อย่างว่า ถนัดคนละอย่าง...:D

18. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0

แหมมมม...มาที..แนะนำอะไรดี ๆ ทั้งนั้นนะพี่....:mad:
    ให้พี่ลองก่อนกีกว่าม้างงงง.....:D
    เป็นไงบ้างพี่ สถานการณ์คลี่คลายหรือยังครับ...:cool:

19. tonC.M.K

19
    2
    0
    ขอบคุณมากครับพี่โอ๋ แต่ของอร่อยต้องไปกินที่ร้าน คุณพ่อแซวเล่นคับ
    ร้านนี้เค้าอร่อยจิงๆครับ:D

20. tonC.M.K

19
    2
    0
    ยังไงรถคันนี้ก็ไม่ขายครับพี่ เพราะพ่อบอกว่า รถคันนี้เป็นรถที่พ่อเค้ารักมาก
    ขอบคุณครับ

21. tonC.M.K

19
    2
    0
    คุณพ่อฝากบอกว่า สบายดีครับขอบคุณ
    "พูดถึงหน้าพาเลสเป็นเวลาไม่ต่ำกว่า15ปีแล้ว คิดถึงมันเมื่อไหร่ ไม่มีอะไรมันส์ไปกว่าหน้าพาเลสไปได้แล้ว"
    สมัยนั้นพี่ขับรถอะไรครับ ถึงได้รู้จักคุณพ่อครับ พ่อเล่าให้ฝังว่า "แรงยังไงก็ยังสู้ Ford racer (สีบรอน์ 5 ประตู คนขับชื่อสอง )ไม่ได้ "
    ส่วนเครื่อง1Gนั้น เป็น 1G-GE แล้วมาใส่เทอร์โบเอง คุณพ่อยังเก็บไว้อยู่เลย

22. tonC.M.K

19
    2
    0
    พี่เป็นใครคับ ทำไมพี่ถึงรุ้ละคับ
    (คงไม่ใช่ วีโก้2JZ-GTE ล้อ18 นะคับ)

23. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ไม่รู้จาจำเฮียผมได้ไหม ที่ขับเซฟสีขาวสองเจทีแปดแปด เฮียหมูอ่ะครับ

แกแนะนำให้ผมเอาดีเอ๊กไปทำแบบนี้เลย อยากยกซีเอออกและจิ

24. jay7000

275
    0
    0

อาการไม่ดีขึ้นเลย ถ้าเปรียบเป็นคนก็ ICU แหละ ถอดเครื่องช่วยหายใจเมื่อไหร่ก็ "จบ"

25. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ตกลงย้ายจานจ่าย ยังไงอ่ะครับ อยากรู้อ่ะ หรือเป็นเรื่องการค้า จะได้ไม่ถาม ไม่ว่ากันครับ แต่เท่าที่เห็น ยังมีท้ายยื่นจานจ่ายอยู่ใช่ไหมครับ

26. Meng

87
    0
    0
    [อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jay7000
    เอา SR ออกแล้วก็วาง "ดีเซล" เลยโอ๋ ตอนนี้น้ำมันดีเซลถูกลงแล้ว 555

แหมมมม...มาที..แนะนำอะไรดี ๆ ทั้งนั้นนะพี่....
    ให้พี่ลองก่อนกีกว่าม้างงงง.....
    เป็นไงบ้างพี่ สถานการณ์คลี่คลายหรือยังครับ

แหมพี่เจห้องเครื่องเท่าตูดมด จะเอาเครื่องดีเซลลง อย่างงี้
    ลองก่อนเลยพี่เจเดี๋ยวผมตามแน่ๆ เดี๋ยวนี้ ความคิดแปลก ๆ นะ ใจไม่อยู่กะ
    ล่องกะลอยเลยนะพี่ :p

อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAO_KE_TAN
    โอ๋มันไม่ได้ไป..แต่พี่ตุ้มแกมาเป็นแฟนอาหารร้านไอ้โอ๋มันช่วงก่อน
    เห็นบอกว่ามากันบ่อย ๆ ยกมาทั้งครอบครัว อย่างว่า ถนัดคนละอย่าง...
    พี่เป็นใครคับ ทำไมพี่ถึงรุ้ละคับ
    (คงไม่ใช่ วีโก้2JZ-GTE ล้อ18 นะคับ

ไม่ใช่หรอกครับต้น พอดีสนิทกับพี่ เคยเล่าให้เขาฟังอยู่
    บอกว่าถ้ารถทำสีเสร็จจะเอาเข้าไปทำที่อู่พี่ตุ้มนะครับ

27. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    มาอัพให้น้องต้นครับ เลยถึอโอกาส ประกาศ!!!!!!!! ให้ทราบกันถ้วนหน้า .......... ครับ

ว่า..... ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ " ร้านอาหารญี่ปุ่น OKI-AMI " ซ.พัฒนาการ 61 อีกต่อไปแล้วนะครับ

โดน....แม่งโกง ..... สาดดดด เอ๊ยยย

..... จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

28. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เอาๆๆๆ ปีใหม่จะเริ่มปะผุแล้วครับ วันก่อนไปอ่านหนังสือในห้าง
    เจอ KE70 วางเครื่องดีเซลเทอร์โบด้วยว่ะโอ๋เห็นวิ่งที่คลอง 5

ร้านโอ๋ดังแล้ววุ๊ยมีนีโน่มาถ่ายโฆษณาด้วย ถ่ายรูปคู่กับนีโนรึเปล่าวะโอ๋

29. jay7000

275
    0
    0

30. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    ตามมาอัพกันต่อไปครับ
    ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพ ในกระทู้ข้างบนนะคับ มันเจ็บ...จายยย อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้