ล็อคเกีย ล็อคครัช ใช้ของอะไรของดีคะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ~Annie~, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~Annie~

~Annie~ New Member Member

13
    2
    0
    พี่ๆใช้ล็อคเกีย ล็อคครัช ของอะไรหรอคะ เเล้วราคาประมาณเท่าไร

เเล้วมันมีล็อคอะไรได้อีกป่าวคะ เเบบว่ากลัวรถหายจัด (ถึงจะเก่าเเต่ก็กลัว)

ขอบคุณมากค่ะ

^^

:eek::eek::eek:

2. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    โจรมักพัฒนาไปพร้อมๆ กับระบบป้องกันภัยคับ
    ต่อให้ใช้ของดีขนาดไหนก็โดนได้เหมือนกัน
    ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับฝีมือของโจร
    แต่การที่เลือกใช้ของที่มีคุณภาพหน่อยก็ย่อมดีกว่าแน่นอน
    อาจจะป้องกันไม่ได้ 100% แต่ก็ถ่วงเวลาได้แน่นอน

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใช้ 3Lock เลยครับ ล๊อคดีกว่าไม่ล๊อค
    เหมือนลูกบิดที่บ้านทำไมถึงต้องทำที่ล๊อคกุญแจเพิ่มอีก

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. อารัยก้อได้คับ ผมว่า "เพื่มเข้าไปอีกชั้นให้มันเอายากขึ้นดีกว่า"

(ถึงใช่อารัยมันก้อเอาได้หมดแหละเดี๋ยวนี้อ่ะ โจรโครตพัฒนาเลย)

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    คอพวงมาลัยถอดได้ครับ ขับจอด ถอดพวงมาลัยติดตัวเอาเก็บไว้ห้องเข้าบ้านไปเลย โขมย งง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2008
  6. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    อุปกรณ์ล็อคเบรค-คลัท เท่าที่ผมทราบ

มีของแครี่บอย เป็นล็อค 3 ชั้น ราคาประมาณ 3000

ของยี่ห้อ Locktech กล่องส้ม มีระบบตัดสตาร์ท ราคาประมาณ 2500

ประมาณนี้ครับ

7. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เอาล็อกล้อด้วยอีกอันเลยคับ รับรองจะโขมยทีเสียเวลาแน่

8. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ติด Switch ตัดการทำงานปั๊มติ๊กครับ ติดไว้ซ่อนๆๆหน่อย ยังไงโจรก็หาไม่เจอ
    ถ้าไม่เปิด Switch ก็ Start ไม่ติดเอารถไปไม่ได้
    ค่าติดไม่แพงเลยครับ ไม่เกิน 1 พัน

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อสนใจอยู่เหมือนกันคับ แต่โทรไปสอบถามที่ จำหน่ายผลิตภัณฑ์ทั้ง2ยี่ห้อแล้ว เค้าบอกว่า ซีวิคตาโต รุ่นนี้ไม่ได้ผลิต(รถรุ่นเก่าไม่ได้ผลิต) เสียดายมากเลยคับ

10. ~Annie~

~Annie~ New Member Member

13
    2
    0

รุ่นตาโตติดไม่ได้หรอคะเนี่ย น่าเสียดายจัง เเล้วมีใครเคยใช้ของ ABT มั้ยคะ

:):eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้