สงสัยเกี่ยวกับไฟ engine คับว่ามันเป็นเพราะอะไร

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย kwan22324, 28 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    พอขับประมาณ100ขึ้นไปไฟengineขึ้นอ่ะครับ

แต่พอขับช้าไฟก็ดับไป พอเร่งมาประมาณ100 ก็ติดอีก

เป็นอย่างนี้ตลอดเลยครับ เพิ่งเป็นวันนี้เอง

มีใครพอจะทราบมั่งครับว่ามาจากสาเหตุอะไรแล้วขับทางไกลได้มั้ย

แต่ผมไม่มีตัวในรูปอ่ะครับมันจะเช็คได้ป่าว :cry:

2. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    ถ้าไม่มีขั้วตรวจสอบ สงสัยจะเช็คยากคับ แต่ถ้าอาการที่ว่าน่าจะลองดูที่ speed senser จากจอไมล์เข้ากล่องecu ก่อน แต่ถ้ามีขั้วตรวจสอบ ใช้อุปกรณ์ OBDเช็คได้ง่ายคับ

3. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ขอบคุณครับ ไว้จะเอาเข้าไปให้เช็คครับ

ว่าแต่ต้องโทรนัดก่อนรึเปล่า :D

4. avanzathai

avanzathai New Member Member

219
    65
    0
    เอาเข้าไปเช็คที่อู่พี่อุ๋ย ได้เลยครับ ขณะนี้มีคอมพิวเตอร์
    ไว้ตรวจสอบข้อบกพร่องของเครื่องยนต์แล้วครับ

5. NOOM.EMS

NOOM.EMS New Member Member

18
    0
    0
    แล้ว 71 ของผมหน้าปัดมันรุ่นเก่าไม่มี speed จะทำยังไงดี มีวิธีโมได้หรือปล่าว เห็นช่างบอกว่าถ้ามี speed แล้วรถมันวิ่งดีขึ้นใช่ไหมครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้