#### !! เตือน !! โค้งอันตราย ถ.กัลปพฤกษ์ (รถเพื่อน) ####

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MAX@SI, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ขอแจ้งเตือนทุกคนที่แวะผ่านมา บริเวณถนนกัลปพฤกษ์ ขาเข้า ระหว่างช่วง แยกสุขาภิบาล 1 บางบอนกับแยกซ.กำนันแม้น จะมีโค้งอันตรายอยู่ เพราะถ้าขับมาเร็วแล้วไม่ทันระวังมีสิทธิ์หลุดโค้งได้เลย บางคันก็ชนเสา บางคันก็ลงคลองก็มี โดยเฉพาะเวลาค่ำคืน บริเวณนี้จะมืดมากๆไม่มีไฟถนนเลย จึงอยากฝากทุกคนที่แวะมาแถวนี้ให้ชะลอความเร็วกันด้วยนะ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6918819/V6918819.html

NEO คันแรกทะเบียนลพบุรี รถเพื่อนผมครับ :(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2008
    Madeawsri และ x1542 ถูกใจสิ่งนี้
  2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ขอบคุณครับ

3. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ขอบคุณครับ

4. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ใช้เส้นทางนี้เช่นกันคับ
    ขอบอกว่าอันตรายมากเป็นโค้งตัวเอส (S)บนสะพานอีกตะหาก
    คอสะพานแถวนี้ก็โดดเอาเรื่องอยู่
    เคยเห็นน้องออสบินได้กะตามาแล้วเหมือนกัน
    (เหมือนที่เขาแข่ง Rally เลยอ่ะ)

เข้าโค้งด้วยความมืด
    จากนั้นรถโดดคอสะพานพร้อมกับหักซ้ายทันที
    จากนั้นก็โดดลงคอสะพานพร้อมกับหักขวาทันทีเช่นกัน
    ถ้าฝนตกถนนจะลื่นอีกตะหาก

เพื่อนๆใช้เส้นทางนี้ก็ใช้ความระมัดระวังกันให้มากหน่อยนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2008
  5. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0

ใช่ครับ คุณพูดถูก ถ้าผ่านมาเส้นทางนี้ ขับแบบระวังด้วยนะครับ เพราะบ้านผมอยู่แถวนั้น เจอมาบ่อยมาครับ โปรดระวัง กันครับ:D

6. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ขอบคุณครับ

7. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    เคยกะตัวมาทีแล้ว โชคดี วันนั้นมาไม่สุดตีน ยังเสียวอยู่เลย

BoBo_EK ถูกใจสิ่งนี้
  8. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ขอบคุณครับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอบคุณครับ ขับระวังกันด้วยนะครับ

10. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    เส้นนี้กลาคืนถนนจะโล่งมากๆๆคับ

ยังไงระวังกันด้วยนะคับ

BoBo_EK ถูกใจสิ่งนี้
  11. acare ek

acare ek New Member Member

50
    15
    0
    จริงด้วยใช้เส้นนี้ทุกวันฝั่งขาออกก็อันตรายครับพอลงสพานข้ามแยก
    กำนันแม้นจะเจอสพานโค้งเหมือนกันถนนบีบมี2เลนต้องระวังรถซ้ายที่ออก
    มาจากแยกซอยกำนันแม้นด้วยครับ

12. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    อันตราย จังเลยครับ ระวังกันหน่อยนะครับใครที่ใช้เส้นทางนั้น

13. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนนะครับ ดูจากแนวโค้งของถนนแล้วน่ากลัวจริงๆๆครับ

14. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    หน้ากลัวจริงๆ

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โค้งอันตรายจริงๆคับ

16. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    อันตรายจริงๆคับ ขอบคุณที่เอามาเตือนคับผม

17. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - -ขอบคุณมากๆๆเลยครับ ขับกันอย่างระมัดระวังแล้วกัน เพื่อชีวิตอันสดใส่

18. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    น่ากลัวจริงๆ

19. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    อย่างงี้ต้องเพิ่มความระมัดระวังครับ

ขอบคุณครับ

20. ขอบอกให้ระวังไว้อีกที่หนึ่งตรงสะพานข้ามแยกลาดพร้าวจะไปลงหน้าเซ็นทรัลพลาซ่า เป็นโค้งหักศอกที่อันตรายมากอยู่ตรงตีนสะพานพอดี มีรอยรถถูตรงขอบกั้นสะพานนับร้อย สารพัดสีเลย

21. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ขอบคุณครับที่เป็นห่วงกัน

22. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ขอบคุณคับ อันตรายจิง

23. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    เข้าใจว่า ใน กทม. น่าจะมีถนนประเภทนี้หลายจุด
    ใครมีข้อมูลจุดอื่น ลองหามาเตือน ๆ กันนะคับ
    จาได้ระวัง ๆ กัน แล้วจาได้มามิตติ้งกันครบ ๆ

ขอบคุณคับ ใครมีรัยดีๆๆๆช่วยแนะนำด้วยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้