น้องเก็ต ลาบวช ( login Super_Get_Optimum )

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 13 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    น้องเก็ต login Super_Get_Optimum Evo.8

จะทำกานอุปสมบทในวันที่ 18 July 2010 ที่ วัดโป่ง พัทยา( วัดใกล้ๆกับสนามพีระ เเถวๆอ่างเก็บน้ำมาบประชัน )

น้องฝากผมมาเเจ้งข่าวเพื่อนๆครับ

วันที่ 17 เวลา 15.30 น. ทำขวัญนาค เเละรับประทาน อาหารเย็น โต๊ะจีน

วันที่ 18 เวลา 7.30 น. เเห่นาค

ใครว่างไปร่วมงานบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

อนุโมธนาสาธุ ครับ

รูปน้องก่อนบวช

( เเล้วใครจะให้เอ็งขี่คอหว่า )

พร้อม evo 8 ซิ่งๆ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อนุโมธนาสาธุครับ

3. kiva

kiva New Member Member

128
    1
    0
    อนุโมทนาสาธุ เดี๋ยวผมให้หนูเก็ทขี่คอเองครับ

4. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38

ไหวเหรออ เก่ง 5555

ผมไปเย็นวันเสาร์ ไปด้วยกันปะ หรือไปเจอกันที่งานก็ได้ครับ วันอาทิตย์ กลัวตื่นไม่ทันครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อนุโมทนาบุญครับน้องเก็ท
    ขอให้เข้าสืบสานพระพุทธศาสนาสำเร็จสมบูรณ์ทุกประการครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:34:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:33:52 ----------

อนุโมทนาบุญครับน้องเก็ท
    ขอให้เข้าสืบสานพระพุทธศาสนาสำเร็จสมบูรณ์ทุกประการครับ

6. kiva

128
    1
    0
    ครับพี่ต่าย ผมไปวันเสาร์ด้วยดีกว่าครับ

7. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ร่วมอนุโมธนาสาธุด้วยครับ

8. kitevolution

kitevolution New Member Member

62
    0
    0
    อนุโมธนาสาธุครับ

อยากไปนะ แต่ติดรับปริญญาวันอาทิตย์อะครับ

9. kiva

128
    1
    0
    มาวันเสาร์เลยกิตจัง

10. GetineyZ

GetineyZ New Member Member

36
    0
    0
    ไคว่างเชิญเรยนะครับ ^__^

11. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    อนุโมทนาครับ ขอให้ได้บุญเยอะ ๆ ครับ

12. Bank Evo

Bank Evo New Member Member

79
    1
    0
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคร๊าฟพี่

13. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ขอให้ได้บุญเยอะๆ ครับ สาธุ

14. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ร่วมอนุโมทนาสาธุด้วยอีกคนคับ

15. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ร่วมอนุโมทนาสาธุอีกเสียงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้