อยากเอารถไปโหลดอ่ะครับช่วยแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย BangKokFantasee, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BangKokFantasee

BangKokFantasee New Member Member

10
    0
    0
    ผมว่าจะเอารถtigerd4d 2ประตู ไปโหลดครับแต่เขาบอกว่าโหลดมาละแข็งผมเลยไม่กล้าเอาไปโหลดครับมีวิธีไหนที่โหลดละไม่แข็งบ้างไหมครับช่วยแนะนำพร้อมราคาหน่อยครับขอบคุณครับ

2. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    รถโหลดทุกคันโหลดแล้วก็แข็ง(ระบบกันกระเทือนนะครับอย่าคิดมาก)หมดแหละครับแต่ถ้าโหลดไม่แปกเกินไปก็ไม่แข็งครับ

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ต้องแลกอ่ะคับท่าน อยากสวยก้อต้องไม่นิ่ม อยากนิ่มก้อต้องไม่สวยคับ
    อิอิ

4. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    อารายนิ่มๆแข็งๆอะ

5. chang8408

chang8408 New Member Member

55
    0
    0
    555+ถูกต้องเลยครับ อยากสวยต้องทำใจ อิอิ

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ถ้าปกติ ไม่ได้วิ่งทางขรุขระ ก้อโหลดได้ครับ ไม่รู้สึกว่าแข็งหรอก
    แต่ถ้าท่านขับลงหลุม หรือว่า ถนน ปะๆ ท่านจะรู้สึกเหมือนรถท่านไม่มีโช๊คอ่ะครับ

7. BangKokFantasee

BangKokFantasee New Member Member

10
    0
    0
    แล้วผมโหลดแบบไหนดีอ่ะครับเสริมกล่องหรือว่าดัดแหนบอ่ะครับช่วยแนะนำทีราคาประมาณเท่าไรคับ

8. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    รอง + ดัด ครับ

9. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

อยากได้แค่ไหนอ่ะครับ อมยาง หรือ อมล้อ มีหลายสเต็ป

10. ถ้าจะเอานิ่มๆอย่าโหลดเลยครับ แต่ถ้าจะโหลดต้องทำใจบ้าง ความนิ่มนวลมันจะหายไปกับความเตี้ยที่มากขึ้นเป็นเงาตามตัว เป็นเรื่องธรรมดา

11. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    โหลดๆๆๆแล้วก้อโหลด

สวยคับ

12. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    โหลดไปเลยคับ

ดัดแหนบ รองกล่อง สวยแน่คับ อิอิ

13. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ดัดแหนบ รองกล่อง 2 นิ้ว หน้ายิงลง แหล่มเลย

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามพี่นทีเลยคับ ดูรถเขาสิ แหล่มมั้ยอ่ะ

15. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    โหลดเท่าไหร่ ก็เสียความนิ่มนวลไปตามสเต็ปอะครับ
    ไม่ว่าจะเป็นรถหรืออะไร ก็แล้วแต่ในชีวิตคนเรา
    ไม่มีอะไรที่เราจะได้มา แล้วไม่เสียอะไรไปหรอกครับ

16. BangKokFantasee

10
    0
    0
    ราคาประมาณเท่าไรครับช่วยบอกทีครับ

17. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    โหลดดีกว่าคับสวยๆ

18. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ไม่เกิน 1พันครับ

19. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ตามท่านเบนเลยคับ เขาชำนาญเรื่องโหลด

แต่ๆๆๆๆ ถึงสูงก้อแข็งนะคับ อิอิ

20. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    เเข็งเเน่ (ช่วงล่างนะ)

21. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    คอนเฟิร์มครับ......โหลด.ๆ.ๆ

22. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    หน้าลง 5"ครึ่ง หลัง ลง 6 " ถ้าไม่ได้บรรทุกอะไรนะ รับลองแจ่มเลย ต้องดูการใช้งานและสภาพแวดล้อมที่ใช้งานอะครับ จะได้กะถูว่าควรเตี้ยแค่ไหน..........

23. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ของผมก้อหน้าลง 5 แต่หลัง ลง 3 หุหุ โด่งๆ

24. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    หน้าทิ่มตูดโด่งคับ ขับสบายๆ

25. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ใส่โช้คแก็ส ครับหนักจะได้เป็นเบา แต่แพงครับ

26. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ตามผู้รู้เขาเลยคับ แต่อยากแนะนำว่า หน้าจิก ตูดโด่ง อ่ะโหด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้