อยากทำเฮดเลส ให้ดูใหม่ ทำไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย *+*DOME-VTEC *+*, 7 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อยากทำเฮดเลส ให้มันดูเงาๆ เหลืองๆ ทำไงครับ

ตอนนี้มันเก่า เช็ดยังไงก้อไม่เงา

มีใครเคยทำบ้าง ไม่ว่าจะถอดมาปัดเงา ขัดด้วยน้ำยาต่างๆ

ใครเคยทำบ้างครับ มีรูปยิ่งดีเลย

2. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ถอดมาปัดเงาเลยคับ

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    วีน่อนอาจจะพอแก้ขัดได้ .... ถ้าเน่ามากปัดเงาก็เป็นทางออกที่ดี เคลือบแล็คเกอร์ด้วย เวลาจอดก็ พ่นโซแน็กไว้หน่อยได้เงานานๆ ไม่งั้น ขี้กรากขึ้น แง่วววว

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
  5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    Venol ตอนนี้หาซื้อที่ไหนค้าบ ผมเดินหาตามห้างไม่มีขายเลย มีแต่ยี่ห้ออื่น จะมาขัดเฮดเดอร์เหมือนกัน :cry::cry::cry:

6. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ผมมีวิธีประหยัดๆ diy ด้วยตัวเองที่เหลือก็ลงวีนอลหรือไม่ผงขัดท่อเลสที่มีขายตามร้านฮาร์ดแวร์ครับ ขาวใสเนียลดีจิงๆ

http://www.ksrthailand.com/board/index.php?topic=49865.0

เครดิต ksrthailand ที่แนะนำความรู้ใหม่ๆครับ

7. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผ้าพันท่อผมว่าโหดดีนะครับ มีประโยชน์ด้วยครับ

8. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ของผมใช้น้ำยาล้างจาน ซันไลท์ + แปรงสีฟันเก่า ๆ ก็ ok นะครับ

9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    คิดเหมือนกันครับ ผ้าพันท่อก็มีแล้ว แต่เด๋วลองตัดสินใจอีกที :)

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เลสมันร้อน ยังไงมันก็ดำอะครับ

ไม่รุ้ทำไงให้เงา

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เห็นมีรับปัดเงาอยู่อ่ะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้